Boubacar Dialiba
Boubacar Diabang Dialiba (An haife shi ranar 13 ga watan Yulin 1988) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gefe na hagu a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Turkiyya Ankara Keçiörengücü.[1]
Boubacar Dialiba | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 13 ga Yuli, 1988 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 180 cm |
Ya kuma taka leda a Bosnia da Herzegovina U21 tawagar ƙasa da cikakken ƙasa da ƙasa Senegal tawagar.[2] Baya ga fasfo ɗinsa na Senegal, Dialiba yana da fasfo ɗin Bosnia shima.
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheA ranar 26 ga watan Maris ɗin 2008, Dialiba ya fara buga wasansa na farko tare da Bosnia da Herzegovina U21 a wasan neman cancantar shiga gasar cin kofin nahiyar Turai na U21 na 2009 da Wales U21 bayan an saka sunan shi a cikin jerin gwanon kuma ya zura ƙwallo ɗaya tilo da ƙungiyarsa ta ci a lokacin da aka doke su da ci 1-2 a gida.[3] Bayan shekaru uku da watanni 11, bi da bi a ranar 29 ga watan Fabrairun 2012, ya fara buga wasan sada zumunci da Senegal a wasan sada zumunci da Afirka ta Kudu, bayan da ya zo a madadinsa a minti na 64 a madadin Dame N'Doye.[4]
Ƙididdigar sana'a
gyara sasheKulob
gyara sashe- As of match played 25 January 2020.
Club | Season | League | Cup | Continental | Total | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
Željezničar | 2005–06 | Bosnian Premier League | 9 | 0 | — | — | 9 | 0 | ||
2006–07 | 21 | 10 | — | — | 21 | 19 | ||||
2006–07 | 28 | 9 | — | — | 28 | 9 | ||||
2008–09 | 2 | 0 | — | — | 2 | 0 | ||||
Total | 60 | 19 | — | — | 60 | 19 | ||||
Real Murcia | 2008–09 | Segunda División | 13 | 1 | 0 | 0 | — | 13 | 1 | |
Mechelen | 2009–10 | Belgian First Division A | 12 | 1 | 1 | 0 | — | 13 | 1 | |
2010–11 | 25 | 2 | 2 | 0 | — | 27 | 2 | |||
2011–12 | 24 | 6 | 1 | 0 | — | 25 | 6 | |||
2012–13 | 22 | 4 | 1 | 0 | — | 23 | 4 | |||
2012–13 | 25 | 2 | 2 | 2 | — | 27 | 4 | |||
Total | 108 | 15 | 7 | 2 | — | 115 | 17 | |||
Cracovia | 2014–15 | Ekstraklasa | 28 | 5 | 4 | 0 | — | 32 | 5 | |
2015–16 | 17 | 2 | 2 | 0 | — | 19 | 2 | |||
Total | 45 | 7 | 6 | 0 | — | 51 | 7 | |||
Yeni Malatyaspor | 2016–17 | TFF First League | 31 | 13 | 2 | 0 | — | 33 | 13 | |
Giresunspor | 2017–18 | 24 | 2 | 4 | 2 | — | 28 | 4 | ||
Ümraniyespor | 2018–19 | 20 | 1 | 5 | 2 | — | 25 | 3 | ||
Keçiörengücü | 2019–20 | 10 | 4 | 3 | 1 | — | 13 | 5 | ||
Career total | 311 | 62 | 27 | 7 | — | 338 | 69 |
Ƙasashen Duniya
gyara sashe- As of match played 29 February 2012.
Tawagar kasa | Shekara | Aikace-aikace | Manufa |
---|---|---|---|
Senegal | |||
2012 | 1 | 0 | |
Jimlar | 1 | 0 |
Girmamawa
gyara sasheYeni Malatyaspor
- TFF ta zo ta biyu : 2016–17
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.oslobodjenje.ba/vijesti/svijet/francuska-piloti-prekidaju-strajk
- ↑ https://int.soccerway.com/players/boubacar-diabang-dialiba/59709/
- ↑ https://www.worldfootball.net/report/u-21-h-em-qualifikation-2007-2008-gruppe-10-bosnien-herzegowina-wales/
- ↑ https://www.worldfootball.net/report/freundschaft-2012-februar-suedafrika-senegal/
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Boubacar Dialiba at 90minut.pl (in Polish)