Birahim Diop (an haife shi ranar 7 ga watan Fabrairun 1979 a Thiès[1]) ɗan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal .

Birahim Diop
Rayuwa
Haihuwa Thiès (en) Fassara, 7 ga Faburairu, 1979 (45 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Union sportive du Rail (en) Fassara1999-20002515
  ASC Jeanne d'Arc (en) Fassara2000-20011212
  New York Red Bulls (en) Fassara2001-200240
Deportivo Pereira (en) Fassara2003-200540
CS Tiligul-Tiras Tiraspol (en) Fassara2006-2008203
  Sporting Kansas City (en) Fassara2010-2012325
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 87 kg
Tsayi 191 cm

Aikin kulob

gyara sashe

Diop ya fara aikinsa a Senegal tare da US Rail de Thiès. A shekara guda a kulob ɗin ya buga wasanni 25 inda ya zura ƙwallaye 15. Daga nan ya koma ASC Jeanne d'Arc ya zura ƙwallaye 12 sannan ya zura ƙwallaye 7 a shekara ɗaya a ƙungiyar. A cikin 2001 Diop ya koma Amurka kuma ya shiga cikin rukunin ajiyar MetroStars, bayan da ya burge koci Octavio Zambrano ya koma babban ƙungiyar da ya bayyana a wasanni 4 na gasar a 2002. Bayan zamansa a New York, Diop zai shiga ƙungiyar Deportivo Pereira ta Colombia, kafin a sake haɗuwa tare da kocin Zambrano a CS Tiligul-Tiras Tiraspol a Moldova. A kakar wasa ta farko tare da CS Tiligul-Tiras Tiraspol Diop ya bayyana a wasanni 15 na gasar kuma ya ci ƙwallaye 3 a matsayin ɗan wasan tsakiya. A shekara ta 2008 Diop ya koma Amurka kuma ya buga wa FDR United wasa a gasar firimiyar New York City, inda ya zira ƙwallaye 19 a wasanni 25.[2]

A ranar 17 ga watan Maris ɗin 2010, Kansas City Wizards a hukumance sun ba da sanarwar rattaɓa hannu kan Diop, a matsayin ƙari ga tsakiyar filin su. Diop ya sake haɗuwa da koci Octavio Zambrano, mataimaki ga Kansas City wanda ya taka rawa wajen dawo da Diop zuwa Major League Soccer. Diop ya zira ƙwallaye biyu na farko na MLS a ranar 21 ga watan Agustan 2010 a cikin nasara da ci 4-1 akan New England Revolution. Diop sannan ya rubuta dabarar hat na farko na aikinsa a ranar 23 ga watan Oktoban 2010 a cikin nasara da ci 4-1 akan San Jose Earthquakes. Diop ya ji daɗin mafi kyawun shekararsa a ƙwallon ƙafa na Major League a cikin shekarar 2010 tare da Kansas City Wizards ya bayyana a wasannin lig na 14 kuma ya zira ƙwallaye 5.

Kansas City ta yi watsi da Diop a ranar 26 ga watan Maris ɗin 2012.

Diop yana da katin kore na Amurka, yana ba shi zama na dindindin a Amurka tare da ba shi damar zama ɗan wasan cikin gida don dalilai na MLS.

Manazarta

gyara sashe
  1. http://kc.wizards.mlsnet.com/news/team_news.jsp?ymd=20100317&content_id=8820804&vkey=news_kcw&fext=.jsp&team=t105
  2. "KC's Diop feeling motivated after brace | Sporting Kansas City". Archived from the original on 2012-03-29.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe