Billy Arnison
Joseph William Arnison (27 Yuni 1924 - 1996) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu, wanda aka fi sani da ɗan wasa na ƙungiyar Rangers ta Scotland da kuma Luton Town na Ingila.
Billy Arnison | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Johannesburg, 27 ga Yuni, 1924 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Afirka ta kudu | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mutuwa | Johannesburg, 1996 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Sana'ar wasa
gyara sasheKungiyar Rangers ta Glasgow ta sanya hannu kan Arnison a farkon kakar bayan yakin, 1946 – 47, da farko yana taka leda a gasar cin kofin Nasara da Kofin Kudancin Kudancin . [1] Ya zira kwallaye hudu a wasanni goma don Rangers, dawowa mai ban sha'awa, amma kakar wasa ta gaba ta gan shi a ware a Ibrox . 1948 ya gan shi ya koma kudu, lokacin da Luton Town na Turanci na biyu ya ba Rangers £ 8,000 don hidimarsa. Ba da daɗewa ba Arnison ya zama babban taron jama'a da aka fi so a Kenilworth Road, inda ya ci hat-trick a wasansa na huɗu yayin da Luton ta doke Cardiff City da ci 3-0. Ya kammala kakar wasan a matsayin wanda ya fi zura kwallo a raga, duk da cewa ya rasa wani bangare mai yawa na kakar wasan sakamakon raunin da ya samu a gwiwarsa ta dama. [2]
Bayan manyan ayyuka guda uku, Arnison ya yi ritaya daga wasan ƙwararrun yana da shekaru 27 kuma ya koma Afirka ta Kudu, inda ya zama likitan physiotherapist.
Manazarta
gyara sashe- ↑ (Rangers player) Arnison, William, FitbaStats
- ↑ Neil Brown. "Billy Arnison". Retrieved 2009-05-10.