Babar Nawaz Khan
Babar Nawaz Khan ( Urdu: بابر نواز خان, an haife shi a ranar 24 ga watan Agustan 1986), ɗan siyasan Pakistan ne wanda ya kasance memba a Majalisar Dokokin Pakistan, daga watan Nuwambar 2015 zuwa watan Mayun 2018. An haifi Babar Nawaz Khan ga wani Hindko mai magana da Utmanzai Patan dangin Hazara a Haripur, Pakistan, a cikin shekarar 1986. Shi ne Ɗan Babban Jagora "Shaheed e Awam" Akhtar Nawaz Khan.Khyberpakhtunkhwa ne da ake kira Utman Upper Keya Khabal Area a yanzu a Haripur.
Babar Nawaz Khan | |||||
---|---|---|---|---|---|
6 Nuwamba, 2015 - District: NA-19 (Haripur) (en)
| |||||
Rayuwa | |||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||
Imani | |||||
Addini | Musulunci | ||||
Jam'iyar siyasa | Pakistan Muslim League (N) (en) |
Rayuwar farko da ilimi
gyara sasheAn haife shi a Haripur a shekara ta 1986. Ya yi karatu a Jinnah Jame High School & College kuma ya sami FSC (Pre Engineering Degree) daga Board of Intermediate Abbottabad.
Harkokin siyasa
gyara sasheYa tsaya takarar kujerar Majalisar Khyber Pakhtunkhwa a matsayin ɗan takara mai zaman kansa daga Mazaɓar PK-50 (Haripur-II) a zaɓen fidda gwani da aka gudanar a watan Janairun 2014, amma bai yi nasara ba. Ya samu ƙuri'u 24,000 sannan ya sha kaye a hannun Akbar Ayub Khan .[1]
An zaɓi Khan a matsayin ɗan majalisar dokokin Pakistan a matsayin ɗan takarar jam'iyyar Pakistan Muslim League (N) daga Mazaɓar NA-19 (Haripur) a zaɓen da aka gudanar a watan Agustan 2015. Ya samu ƙuri'u 137,700 sannan ya doke ɗan takarar Pakistan Tehreek-e-Insaf .[2][3][4][5] A lokacin da yake zama ɗan majalisar dokokin ƙasar, ya taɓa riƙe muƙamin shugaban zaunannen kwamitin kula da haƙƙin ɗan Adam na majalisar.[6] Babar Nawaz Khan ya sami goyon bayan kashi 50% na kuri'un matasa daga Haripur. Shima mawaki Rafaqat Ali awan yayi wa Babar Nawaz Khan waka domin ya bashi goyon baya a zaben 2018 na gaba daya.
A babban zaɓen Pakistan na shekarar 2018, Omar Ayub Khan ya doke ɗan takarar PML-N, Babar Nawaz Khan, inda ya sake zama ɗan majalisar wakilai ta ƙasa daga Mazaɓar NA-17 (Haripur) a matsayin ɗan takarar PTI.
Babbar nasarar da Babar Nawaz Khan ya samu a mulkinsa daga shekarar 2015 zuwa ta 2018 ita ce samar da iskar Sui Gas zuwa kauyuka sama da 600 na Haripur. Khan ya kasance ɗan majalisa mafi ƙarancin shekaru a lokacin tsohuwar gwamnati.
Manazarta
gyara sashe- ↑ Dawn.com, APP (23 January 2014). "By-polls: PML-N wins NA-69 Khushab, PTI claims PK-50 Haripur". DAWN.COM. Retrieved 29 April 2018.
- ↑ "PML-N's Babar Nawaz wins NA-19 by-poll: unofficial result". DAWN.COM (in Turanci). 16 August 2015. Archived from the original on 3 March 2017. Retrieved 2 March 2017.
- ↑ "PML-N candidate wins NA-19 by-poll: unofficial results". www.geo.tv. Archived from the original on 3 March 2017. Retrieved 2 March 2017.
- ↑ "PMLN destroys PTI in NA-19 Haripur by-poll | SAMAA TV". Samaa TV. Archived from the original on 4 March 2017. Retrieved 3 March 2017.
- ↑ "PML-N wins Haripur by-poll". DAWN.COM (in Turanci). 17 August 2015. Archived from the original on 20 March 2017. Retrieved 19 March 2017.
- ↑ "PM allows gas connections to areas of influential politicians". DAWN.COM (in Turanci). 25 February 2017. Archived from the original on 30 March 2017. Retrieved 8 April 2017.