Makarantar Apata Memorial makarantar kwana ce mai zaman kanta irin ta soja a Legas, Najeriya. Birgediya-Janar SO Apata mai ritaya ne ya kafa ta a shekarar 1980 (wanda aka kashe a ranar 8 ga watan Janairu, 1995). Makarantar tana da ɗalibai kusan 1550 da malamai 150. Akwai ɗalibai na kwana . An ce makaranta ce mafi kyau a karamar hukumar Oshodi-Isolo kuma tana ɗaya daga cikin mafi kyau a jihar Lagos.[1][2][3][4]

Apata Memorial High School
makarantar sakandare
Bayanai
Farawa 1980
Ƙasa Najeriya
Kasancewa a yanki na lokaci UTC+01:00
Harshen aiki ko suna Turanci
Language used (en) Fassara Turanci
Email address (en) Fassara mailto:info@apatamemorialschool.com
Shafin yanar gizo apatamemorialschool.com
Wuri
Map
 6°31′14″N 3°19′18″E / 6.52051789°N 3.32159155°E / 6.52051789; 3.32159155
Ƴantacciyar ƙasaNajeriya
Jihohin Najeriyajahar Legas

Sanannun Tsofaffin Ɗalibai

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe
  1. "The Sun News Online|Woman of the Sun". web.archive.org. 2006-09-12. Retrieved 2020-12-22.
  2. "APATA MEMORIAL HIGH SCHOOL-Study In Nigeria|Nigerian Schools |Reviews". www.studyinnigeria.com. Retrieved 2020-12-22.
  3. Teni Makanaki's Strides to Stardom". THISDAYLIVE. 2018-10-26. Retrieved 2020-12-22.
  4. "Remembering Simeon Apata, the military father of Nigerian singer Teni, who got assassinated". Face2Face Africa. 2020-01-17. Retrieved 2020-12-22.