Amidou Diop (an haife shi ranar 25 ga watan Fabrairun 1992) ɗan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar Aalesund ta Norway.[1] A Senegal ana kiransa Hamidou ko Mido.

Amidou Diop
Rayuwa
Haihuwa 25 ga Faburairu, 1992 (32 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Diambars (en) Fassara2010-2014110
  Molde FK (en) Fassara2014-
Mjøndalen IF Fotball (en) Fassara2015-2015100
Kristiansund BK (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Sana'a gyara sashe

Kulob gyara sashe

Diop ya kasance yana fuskantar gwaji a Lyon da Nancy,[2] kafin ya shiga Molde lokacin rani na 2014,[3] kuma ya fara halarta a watan Nuwamba 2, 2014 a kan Strømsgodset .

A cikin bazara ta a 2015 Diop an ba da rance daga Molde FK zuwa Mjøndalen IDAN.[4]

A ranar 1 ga watan Agustan 2017, Diop ya koma Kristiansund BK na dindindin.[5]

Ƙididdigar sana'a gyara sashe

As of match played 13 November 2022[6]
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League National Cup Continental Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Molde 2014 Eliteserien 1 0 0 0 0 0 1 0
2015 10 0 0 0 0 0 10 0
2016 8 0 0 0 1 0 9 0
2017 2 0 2 0 0 0 4 0
Total 21 0 2 0 1 0 24 0
Mjøndalen (loan) 2015 Eliteserien 10 0 3 0 - 13 0
Total 10 0 3 0 0 0 13 0
Kristiansund (loan) 2016 1. divisjon 14 6 1 1 - 15 7
Total 14 6 1 1 0 0 15 7
Kristiansund 2017 Eliteserien 8 0 3 0 - 11 0
2018 24 1 2 0 - 26 1
2019 27 1 2 0 - 29 1
Total 59 2 7 0 0 0 66 2
Adanaspor 2019–20 TFF First League 11 0 0 0 - 11 0
Total 11 0 0 0 0 0 11 0
Kristiansund 2020 Eliteserien 18 0 0 0 - 18 0
2021 27 0 1 1 - 28 1
2022 28 4 2 0 - 30 4
Total 73 4 3 1 0 0 76 5
Career total 188 13 16 2 1 0 205 15

Manazarta gyara sashe

  1. http://westafricanfootball.com/2013/02/20/amidou-diop/
  2. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-02-16. Retrieved 2023-03-22.
  3. https://www.nrk.no/mr/molde-signerer-to-senegalesere-1.11875640
  4. https://www.dt.no/fotball/sport/mif/dette-er-mjondalens-nye-midtbanespiller/s/5-57-68381
  5. https://www.moldefk.no/nyheter/diop-til-kristiansund-bk
  6. "A.Diop". soccerway.com. Soccerway. Retrieved February 12, 2016.

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe