Alberto Moreno PérezPérez, (  ; an haife shi 5 ga watan Yuli, 1992) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Sipaniya, wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga kulob ɗin La Liga Villarreal.

Alberto Moreno
Rayuwa
Cikakken suna Alberto Moreno Pérez
Haihuwa Sevilla, 5 ga Yuli, 1992 (32 shekaru)
ƙasa Ispaniya
Karatu
Harsuna Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Sevilla FC2011-2012496
  Sevilla Atlético (en) Fassara2011-2013558
  Sevilla FC2012-2014453
  Spain national under-21 association football team (en) Fassara2013-2014100
  Spain men's national football team (en) Fassara2013-
  Liverpool F.C.2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa fullback (en) Fassara
Lamban wasa 18
Nauyi 64 kg
Tsayi 172 cm
Alberto Moreno
Alberto Moreno

Ya kammala karatun digiri na makarantar sakandare na Sevilla na gida, ya fara bugawa babban kulob ɗin wasa a shekara ta 2011 kafin ya ci gaba da kasancewa a cikin wasanni na hukuma na 62 na tawagar farko. A lokacin da yake tare da Sevilla, yana cikin tawagar da ta lashe kofin Europa a shekarar 2014.

Moreno yana cikin tawagar 'yan ƙasa da shekara 21 ta Spain da ta lashe gasar cin kofin nahiyar Turai ta 2013, kuma ya fara buga babban wasa a wannan shekarar.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta

gyara sashe