Ƙungiyar Wasannin Al Ahli Tripoli ( English:  ; Larabci: النادي االأهلي طرابلس الرياضي‎ ), wanda kuma aka fi sani da Al Ahli Tripoli, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta Libiya da ke birnin Tripoli na ƙasar Libiya .[1] Ita ce ƙungiyar da ta fi samun nasara a tarihin ƙasar Libya, bayan da ta lashe kofunan gasar firimiya lig na kasar Libya sau 12, da kofunan Libya guda 6 da kuma kofunan Super Cup na Libya guda 2.

Al Ahli SC
Bayanai
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Libya
Mulki
Hedkwata Tripoli
Tarihi
Ƙirƙira 1950

alahli.ly


Ƙwallon kulob ɗin ta ƙunshi kore da fari, tare da tocila da aka sanya shi a kan sigar Libya. An yi amfani da wutar ne domin nuna 'yancin kai ga al'ummar ƙasar, kamar yadda aka samu 'yan watanni bayan kafa ƙungiyar. Ƙwallon da kulob ɗin ya samu ya sauyi bayan da ya lashe gasar Premier karo na 10 a Libya a shekara ta 2000, inda aka dora tauraro a saman.

Kulob ɗin ya ci gasar farko ta ƙasa a kakar shekarar 1967–1968, amma sai ta sha wahala tsawon shekaru bakwai har zuwa nasararta ta gaba a shekarar 1970–1971. Kulob ɗin ya lashe kofuna biyu cikin uku na gaba, kuma ya ɗauki na ƙarshe kafin soke gasar a shekarar 1977–1978. 1980 sun kasance lokaci mai wahala ga kulob ɗin, a matsayin rashin nasarar su, wannan yana nufin cewa abokan hamayyarsu sun shiga cikin shekarar 1990 tare da laƙabi shida zuwa nasu biyar. Sai dai kuma sun kai wasan ƙarshe na gasar cin kofin nahiyar Afirka a shekarar 1984, inda suka fice daga fuskantar ƙungiyar Al-Ahly Cairo, saboda mummunar alaƙa ta Libya da Masar a wancan lokacin, ya sa aka haramta wa ƙungiyoyin Libya fuskantar kungiyoyin Masar.

Manazarta

gyara sashe
  1. "Egyptian coach of Libya's largest football club survives shooting apparently targeting him – National". Globalnews.ca. 2013-10-13. Retrieved 2014-02-25.