Afrikan Boy

Haihuwar mawaƙin grime ɗan Najeriya daga gundumar Woolwich da ke Landan

Olushola Ajose, wanda aka fi sani da suna Afrikan Boy (an haife shi 28 ga Maris din shekarar 1989) haifaffen ɗan Najeriya ne daga gundumar Woolwich ta Landan.[1] Ya tafi hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri tare da waƙa mai taken "Wata rana na je Lidl " da aka rubuta a waccan SP Studios. Ya fito baƙo a kan waƙar "Hussel" daga kundin MIA Kala, kuma yana ɗaya daga cikin masu fasaha na farko MIA tana son sanya hannu a laƙabin ta NEET Recordings (wanda ake kira Zig-Zag) a cikin 2007. An ɗora remix ɗin " Paper Planes " na MIA akan MySpace dinta wanda ke nuna Afrikan Boy da abokin tafiya Rye Rye . Afrikan Boy bai taɓa fitowa a rediyon ɗan fashin teku ba, [2] damar yin aiki da aka saba a cikin nau'in ɓarna. Ya yi karatun Psychology a Jami'ar Brunel .

Afrikan Boy
Rayuwa
Haihuwa Najeriya, 28 ga Maris, 1989 (35 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Najeriya
Mazauni Landan
Karatu
Makaranta Brunel University London (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a rapper (en) Fassara
Sunan mahaifi Afrikan Boy
Artistic movement hip-hop (en) Fassara
Afrobeat
grime (en) Fassara
Kayan kida murya
Jadawalin Kiɗa N.E.E.T. Recordings (en) Fassara
afrikanboy.com
Afrikan Boy
Afrikan Boy

Yawon shaƙatawa don tallafawa MIA akan yawon shakatawa na KALA na 2007 da 2008 Mutane Vs. Yawon shakatawa na Money da kuma kanun labarai na kansa, Afrikan Boy ya fito a Splash! biki . A ranar 26 ga watan Yunin 2011, Afrikan Boy ya fitar da haɗe-haɗen faifansa mai suna "Abin da ya ɗauki tsawon lokaci" a gidan yanar gizonsa kyauta. A ranar 18 ga Agusta 2014, ya saki LP The ABCD akan Yam Records. Ya kuma ba da gudummawa ga aikin DJ Shadow da Africa Express tare da Baaba Maal, Femi Kuti, Damon Albarn da Fatoumata Diawara. Waƙarsa "Hit Em Up" ita ma ta fito a kan sautin sauti don wasan bidiyo na 2016 Forza Horizon 3.

Manazarta

gyara sashe
  1. "Afrikan Boy". Drowned in Sound. Archived from the original on 2008-03-03. Retrieved 2008-03-04.
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named fact

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe