Adralés ya kasan ce kuma yana ɗaya daga cikin majami'u 54 a cikin Cangas del Narcea, wata karamar hukuma ce a cikin lardin kuma tana da ikon mallakar Asturias, a arewacin Spain . Ikklesiyar ta ƙunshi ƙauyuka uku: Adralés, Villar de Adralés da El Altu Santarvás. Kauyen Adralés yana da nisan kilomita uku kudu maso gabas na babban birnin Cangas del Narcea.

Adralés
parish of Asturias (en) Fassara da collective population entity of Spain (en) Fassara
Bayanai
Sunan hukuma Adralés
Ƙasa Ispaniya
Kasancewa a yanki na lokaci UTC+01:00
Contains settlement (en) Fassara L'Altu Santarvás (en) Fassara, Adralés (en) Fassara da Viḷḷar d'Adralés (en) Fassara
Sun raba iyaka da Santa Marina (en) Fassara, Cueras da Trones (Asturias)
Wuri
Map
 43°09′58″N 6°34′14″W / 43.1662°N 6.57053°W / 43.1662; -6.57053
Ƴantacciyar ƙasaIspaniya
Autonomous community of Spain (en) FassaraAsturias (en) Fassara
Province of Spain (en) FassaraProvince of Asturias (en) Fassara
Council of Asturies (en) FassaraCangas del Narcea (en) Fassara

Tattalin arzikin Adralés koyaushe yana dogara ne akan kiwon shanu. Dangane da kusancin ƙauyen da garin Cangas del Narcea, manoma daga Adralés koyaushe suna cikin kasuwannin ta har ma suna iya ba shi madara, alhali mafi yawan ƙauyukan karamar hukumar suna kiwon shanu ne kawai don naman su tunda ba su iyawa safara ko adana madara. A halin yanzu yawancin mazaunan Adralés manoma ne da suka yi ritaya ko matasa da ke aiki a Cangas.

A kuma ƙarnin da suka gabata mutane da yawa sun yi ƙaura zuwa Cuba da Philippines daga wannan yankin. A zahiri, "Adrales" suna ne gama gari a cikin Filipinas, wanda ya samo asali daga wannan lardin na Asturia.

A cikin ƙarni na 19 kuma ya ci gaba har zuwa 1970s, Adralés ya rasa yawancin yawansa zuwa ƙaura . Yawancin ƙaura sun yi hanyar zuwa Madrid a matsayin masu tsaron dare. Yawancin mutane sun yi ƙaura zuwa Argentina da Venezuela, yayin da a cikin shekarun 1960s da 1970s kusan kowane magidanci a ƙauyen ya aika ɗayan membobinsa zuwa Switzerland .

Shahararrun mazauna gyara sashe

José Calvo Martínez, ya kasan ce wani babban sakatare na Unión de Campesinos Asturianos (Union of Asturian Farmworkers) tun 1995

Aurelio Ordás Rodríguez (1942-), wanda ya kafa kuma ya taɓa zama shugaban cibiyar Asturian sau uku a Basel, Switzerland da kuma darektan gida na Socialungiyar Partyan kwadagon Spanishan kwadagon Spain a Basel. Yayi hijira zuwa Faransa a 1961 sannan daga baya zuwa Switzerland. Ya kuma kasance darektan sauran ƙungiyoyin baƙi na ƙasar Sifen a Switzerland.

Daniel Ordás Menéndez (1974-), ɗan Aurelio Ordás Rodríguez, lauya kuma sakatare-janar na SSWP a Switzerland daga 2001 zuwa 2004; tsohon memba na Hukumar Zartarwa ta Tarayyar SSWP a Turai; memba na Kwamitin Tarayya na SSWP; wanda ya kafa kuma shugaban ofungiyar Ma'aikatan Mutanen Espanya Masu Amincewa da Freean wasa a Switzerland.

Manazarta gyara sashe