Abdullahi Hamoud
Abdellah Haimoud ( Larabci: عبد الله حيمود ; an haife shi 21 ga watan Mayun 2001), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Morocco wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga kulob ɗin Botola Wydad AC .[1]
Abdullahi Hamoud | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Moroko, 21 Mayu 2001 (23 shekaru) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Aikin kulob
gyara sasheBayan ya fara aikin matashi a Mohammed VI Football Academy . A cikin shekarar 2021, ya sami canji zuwa Wydad AC .
A ranar 30 ga watan Mayun 2022, ya shiga wasan a minti na 84 a madadin Guy Mbenza da Al-Ahly SC a wasan ƙarshe na gasar cin kofin zakarun nahiyar Afirka ta CAF kuma ya lashe gasar sakamakon nasarar da suka yi 2-0 a Stade Mohammed V.[2][3][4][5]A ranar 28 ga watanYulin 2022, an kafa shi kuma ya kai wasan ƙarshe na gasar cin kofin Morocco bayan an doke shi a bugun fenareti da RS Berkane ( kunnen doki, 0-0).
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheA ranar 28 ga watan Yulin 2022, koci Hicham Dmii ya gayyace shi don wani sansanin atisaye tare da tawagar Morocco A, yana bayyana a cikin jerin 'yan wasa 23 da za su halarci wasannin hadin kai na Musulunci a watan Agustan 2022.[6]
A ranar 15 ga watan Satumbar 2022, Hicham Dmii ya gayyace shi tare da Morocco na Olympics don yin fafatawa da Senegal a matsayin wani ɓangare na sansanin shirye-shiryen neman cancantar shiga gasar Olympics ta lokacin bazara ta shekarar 2024 .
Girmamawa
gyara sashe- Wydad AC
- Botola : 2020-21, 2021-22
- CAF Champions League : 2021-22
Manazarta
gyara sashe- ↑ Samfuri:FootballDatabase.eu
- ↑ "Le Wydad Casablanca remporte la Ligue des champions d'Afrique". France 24 (in Faransanci). 2022-05-30. Retrieved 2022-05-30.
- ↑ "LdC de la CAF : le Wydad Casablanca triomphe d'Al Ahly en finale et s'offre un 3ème sacre". Foot Mercato : Info Transferts Football - Actu Foot Transfert (in Faransanci). Retrieved 2022-05-30.
- ↑ "Le Wydad Casablanca champion d'Afrique". L'Équipe (in Faransanci). Retrieved 2022-05-30.
- ↑ "C1 africaine: le Wydad Casablanca remporte la finale contre Al-Ahly Le Caire (2-0)". LEFIGARO (in Faransanci). 2022-05-30. Retrieved 2022-05-30.
- ↑ MATIN, Amine El Amri, LE. "Jeux de la solidarité islamique : Hicham Dmii fait appel à 23 joueurs". Le Matin (in Faransanci). Retrieved 2022-07-30.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Abdullahi Hamoud at Soccerway