Guy Mbenza
Guy Carel Mbenza Mbenza Kamboleke (an haife shi a ranar 1 ga watan Afrilu,Shekarar 2000) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙasar Kongo ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Wydad AC a matsayin aro daga Royal Antwerp, da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Kongo.[1]
Guy Mbenza | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Brazzaville, 1 ga Afirilu, 2000 (24 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Beljik | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa |
Ataka attacker (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 187 cm |
Aikin kulob/Ƙungiya
gyara sasheA ranar 17 ga watan Fabrairu 2021, Mbenza ya koma Stade Lausanne Ouchy na Challenge League na Switzerland har zuwa karshen kakar wasan.[2]
Ayyukan kasa
gyara sasheMbenza ya fara buga wasansa na farko a duniya a wasan da Senegal ta sha kashi a gida da ci 2-0, inda ya maye gurbin Césaire Gandsé bayan mintuna 87.[3]
Kididdigar sana'a/Aiki
gyara sasheKulob/Ƙungiya
gyara sashe- As of 28 December 2021.[4]
Kulob | Kaka | Kungiyar | Kofin | Nahiyar | Sauran | Jimlar | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rarraba | Aikace-aikace | Buri | Aikace-aikace | Buri | Aikace-aikace | Buri | Aikace-aikace | Buri | Aikace-aikace | Buri | ||
Stade Tunisiya | 2018-19 | CLP-1 | 10 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 10 | 5 |
Wydad AC | 2021-22 | Botola | 14 | 11 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 14 | 11 |
Jimlar sana'a | 24 | 16 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 24 | 16 |
Ƙasashen Duniya
gyara sashe- As of match played 10 July 2017.[5]
Tawagar kasa | Shekara | Aikace-aikace | Buri |
---|---|---|---|
Kongo | 2017 | 1 | 0 |
2018 | 0 | 0 | |
2019 | 1 | 0 | |
Jimlar | 2 | 0 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ GUY CAREL MBENZA MBENZA KAMBOLEKE". sport.be. Retrieved 31 March 2020.
- ↑ "GUY MBENZA OP UITLEENBASIS NAAR FC STADE LAUSANNE OUCHY" (in Dutch). FC Stade Lausanne Ouchy. 17 February 2021. Retrieved 18 February 2021.
- ↑ Congo 0-2 Senegal". WorldFootball. 11 January 2017. Archived from the original on 23 July 2017. Retrieved 10 July 2017.
- ↑ Guy Mbenza at Soccerway. Retrieved 1 June 2019.
- ↑ Guy Mbenza at National-Football-Teams.com
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Guy Mbenza a CAF