Abdul-Karim al-Karmi (an haifeshi a shekarar ta 1909 ya mutu a ranar 11 ga watan Oktoban 1980), wanda aka fi sani da Abu Salma, ya kasance Marubucin waƙoƙin Bafalasdine kuma ɗaya daga cikin mawaƙan Larabawa. An haifeshi a garin Tulkarm kuma ya mutu a Washington. Ya kasance mai karɓar kyaututtuka da dama kuma shi ne shugaban ƙungiyar marubutan Falasdinawa da Jouranlists Har zuwa karshen rayuwarsa.

Abdul-Karim al-Karmi
Rayuwa
Cikakken suna عبد الكريم سعيد علي منصور الكرمي
Haihuwa Tulkarm (en) Fassara, 1909
ƙasa State of Palestine
Ƙabila Falasdinawa
Harshen uwa Larabci
Mutuwa Washington, D.C., 11 Oktoba 1980
Makwanci Q106521031 Fassara
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Sepsis)
Ƴan uwa
Mahaifi Said Karmi
Yara
Ahali Abd al-Ghani al-Karmi (en) Fassara, Ahmad Shakir al-Karmi (en) Fassara, Hasan Karmi (en) Fassara da Mahmud al-Karmi (en) Fassara
Ƴan uwa
Karatu
Makaranta Al-Fadiliya School (en) Fassara
Matakin karatu licentiate (en) Fassara
Harsuna Larabci
Turanci
Sana'a
Sana'a maiwaƙe
Kyaututtuka
Mamba Palestine Liberation Organization (en) Fassara
Palestinian National Council (en) Fassara
General Union for Palestinian Writers (en) Fassara
Arab Writers Union (en) Fassara
Fafutuka Palestinian literature (en) Fassara
Arabic literature (en) Fassara
Sunan mahaifi أبو سلمى da زيتونة فلسطين
Imani
Addini Musulunci
Abu salma

Rayuwar farko da ilimi

gyara sashe

Abdul-Karim al-Karmi (Abu Salma) an haife shi a 1909 a garin Tulkarm, West Bank. Yayi karatun lauya.

Rayuwar mutum

gyara sashe
 
Ahalin Al-Karmi

Ɗan uwansa malamin harshe ne na Larabci kuma mai gabatarwa Hassan Karmi. Abdul-Karim Yayi Aure da ɗansa likita Sa'id A. Karmi.

Ya mutu sakamakon cutar sepsis a 11 ga Oktoba 1980 a Asibitin Jami'ar George Washington da ke Washington, DC .

Kyauta da girmamawa

gyara sashe
  • 1978 : Lissafin Duniya na Lotus na Adabi.
  • 1980 : Tsarin juyin juya halin Falasdinawa.
  • 1990 : Umurnin Kudus don Al'adu, Arts da Adabi.
  • 2015 : Dokar Falasdinu don Al'adu, Kimiyya da Arts.

Manazarta

gyara sashe