Abdoulaye Diakate (an haife shi ranar 16 ga watan Janairun 1988) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a kulob ɗin Premier League na Kazakhstan Caspiy a matsayin ɗan wasan tsakiya.

Abdoulaye Diakate
Rayuwa
Haihuwa Guédiawaye (en) Fassara, 16 ga Janairu, 1988 (36 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Kaspii Aqtau (en) Fassara-
FC Turan (en) Fassara-
Kartal S.K. (en) Fassara2008-2008151
  Çaykur Rizespor (en) Fassara2009-2010220
Sakaryaspor (en) Fassara2009-2009162
FC Taraz (en) Fassara2011-20138311
FC Ordabasy (en) Fassara2014-2014312
FC Atyrau (en) Fassara2015-2015242
FC Ordabasy (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 22
Tsayi 181 cm

Diakate ya fara aikinsa na ƙwararru ne a cikin shekarar 2008 tare da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta TFF ta Turkiyya Kartal, inda ya koma ƙungiyar farko ta Sakaryaspor ta rabin kakar. Kaka mai zuwa Diakate ya taka leda a Çaykur Rizespor, kuma a cikin TFF First League, kafin ya bar kulob ɗin a ƙarshen kakar wasa. Diakate ta gaba kulob ne Kazakhstan Premier League gefen FC Taraz, wanda ya yi 83 wasanni bayyanuwa, kafin ya koma Ordabasy. A cikin watan Fabrairun 2015, Diakate ya sanya hannu don FC Atyrau.[1]

Ƙididdigar sana'a

gyara sashe
As of match played 6 November 2022[2]
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League National Cup Continental Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Kartal 2008–09 TFF First League 15 1 1 0 16 1
Sakaryaspor 2008–09 TFF First League 16 2 0 0 16 2
Çaykur Rizespor 2009–10[3] TFF First League 22 0 1 0 23 0
Taraz 2011 Kazakhstan Premier League 30 1 4 0 34 1
2012 26 6 2 0 28 6
2013 27 4 3 0 30 4
Total 83 11 9 0 - - 92 11
Ordabasy 2014 Kazakhstan Premier League 31 2 1 0 33 2
Atyrau 2015 Kazakhstan Premier League 24 2 1 0 26 2
Ordabasy 2016 Kazakhstan Premier League 31 3 0 0 2 0 33 3
2017 31 2 2 0 2 0 35 2
2018 29 7 1 0 30 7
2019 29 5 4 1 4 1 37 7
2020 18 3 0 0 1 0 19 3
2021 16 3 4 1 - 20 4
Total 154 23 11 2 9 1 174 26
Turan 2022 Kazakhstan Premier League 22 1 4 0 26 1
Career total 367 41 28 2 9 1 404 44

Manazarta

gyara sashe
  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2021-05-10. Retrieved 2023-03-21.
  2. https://int.soccerway.com/players/abdoulaye-diakhate/67959/
  3. https://www.tff.org/Default.aspx?pageId=526&kisiId=1170294