Abass Cheikh Dieng (an haife shi a cikin shekara ta 1985) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal mai ritaya.

Abass Cheikh Dieng
Rayuwa
Haihuwa Saint-Louis (en) Fassara, 1 ga Janairu, 1985 (39 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Thanh Hóa F.C. (en) Fassara-
ASC Linguère (en) Fassara2004-2005
Budapest Honvéd FC (en) Fassara2006-2012
Budapest Honvéd FC (en) Fassara2006-201212917
Sông Lam Nghệ An F.C. (en) Fassara2011-2012
Nîmes Olympique (en) Fassara2011-201180
Sông Lam Nghệ An F.C. (en) Fassara2011-20122610
Thanh Hoa B F.C. (en) Fassara2013-20132013
  Becamex Binh Duong F.C. (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 10
Dieng Cheikh Abass
Abass Cheikh Dien

Dieng ya fara aikinsa tare da Ja-Ndar-Toute kuma ya sanya hannu a lokacin rani 2004 don ASC Linguère. Bayan shekara guda tare da ASC Linguère ya sanya hannu kan kwangila tare da Cibiyar Ƙwallon Ƙafa ta Saint-Louis kuma ya shiga cikin watan Yulin 2006 zuwa Budapest Honvéd FC wanda ke cikin tawagar da ta kai zagaye na 3 na gasar cin kofin Turai a kakar 2009/2010. Haka kuma a cikin tawagar Budapest Honvéd FC da ta lashe gasar cin kofin Hungary na 2008/2009.

A cikin watan Disambar 2011, ya ƙaura zuwa Vietnam kuma ya sanya hannu kan kwangila tare da Sông Lam Nghệ An FC Ya kuma haɗa da Sông Lam Nghệ An FC squads lashe 2011 Vietnamese Super Cup.

Daga 2014 zuwa 2015, ya buga wa Becamex Bình Dương wasa kuma ya taimaka wa ƙungiyar ta lashe taken V.League 1 guda biyu a jere.

Girmamawa

gyara sashe
Budapest Honvéd
  • Kofin Hungary :
    • Nasara: 2006-07, 2008-09
Sông Lam Nghệ An
  • Kofin Super na Vietnamese :
    • Nasara: 2011
Becamex Bình Dương
  • V.League 1 :
    • Nasara: 2014, 2015

Manazarta

gyara sashe