Wing na 31 "Carmelo Raiti" ( Italian ), ya kasan ce rukuni ne na Sojan Sama na Italiya.

31st Wing

Bayanai
Iri military unit (en) Fassara
Ƙasa Italiya
Tarihi
Ƙirƙira 1936

Ya ɗauki matsayinsa na yanzu a cikin 1936.

Airbus A319CJ - Sojan Sama na Italiya
Dassault Falcon 900 - Sojan Sama na Italiya
AgustaWestland AW139 - Sojan Sama na Italiya

Ofishin Jakadancin

gyara sashe

Yana da manufa ta hukuma daban-daban guda biyu:

  • Sufurin VVIP (mafi girman jiha da hukumomin soja).
  • asibiti, gaggawa da jiragen sama na agaji sun haɗa da jigilar mutane masu tsananin rauni, gabobin don dasawa, ƙungiyar likitocin da kayan aiki da kuma aiyukan jama'a gaba ɗaya.

Wing na 31 yana cikin Rome Ciampino International Airport, kilomita 12 (7.5 mi) nesa da Rome.[1]

Rundunar soja

gyara sashe

Jirgin Ruwa na 31 ya ƙunshi waɗannan jiragen:

  • 3 jirgin sama Airbus ACJ319 MM62174 - MM62209 - MM62243
  • 3 jirgin sama Dassault Falcon 900 MM62210 - MM62244 - MM62245
  • 2 jirgin sama Dassault Falcon 50 MM62026 - MM62029
  • Jirage masu saukar ungulu 2 AgustaWestland AW139 MM81806 - MM81807

An ba da hayar Airbus A340-541 I-TALY daga Etihad Airways daga 2016 zuwa 2018. Ya yi aiki daga Filin jirgin saman Rome Fiumicino saboda ƙuntatawar titin jirgin sama a Ciampino.

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin jigilar jiragen sama na shugabannin kasashe da gwamnatoci

Hanyoyin haɗin waje

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe
  1. "Renzi government jet contract scrapped in victory for Five Star". The Local Italy. 9 December 2015. Retrieved 27 July 2018.