Étienne de La Boétie
Étienne de La Boétie marubuci ne kuma mawaƙi ɗan ƙasar Faransa, (An haife shi ranar 1 ga Nuwamba, 1530) a Sarlat, wani birni da ke kudu maso gabashin Périgord, kuma ya mutu a watan Agusta 18, 1563 a Germignan, a garin Taillan-Médoc, kusa da Bordeaux. La Boétie sananne ne ga Jawabinsa game da Hidimar Agaji. Daga 1558 ya kasance babban aminin Montaigne, wanda ya ba shi girmamawa bayan mutuwarsa a cikin Labarinsa[1][2][3].
Étienne de La Boétie | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Sarlat-la-Canéda (en) , 1 Nuwamba, 1530 | ||
ƙasa | Faransa | ||
Mutuwa | Le Taillan-Médoc (en) , 18 ga Augusta, 1563 | ||
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi | ||
Karatu | |||
Makaranta |
Old University of Orléans (en) University of Orléans (en) College of Guienne (en) | ||
Harsuna |
Middle French (en) Faransanci | ||
Malamai | Anne du Bourg (mul) | ||
Sana'a | |||
Sana'a | mai falsafa, mai shari'a, maiwaƙe, French moralist (en) , marubuci da ɗan siyasa | ||
Muhimman ayyuka | Discourse on Voluntary Servitude (en) | ||
Imani | |||
Addini | Cocin katolika |
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.