Xime fim ne na wasan kwaikwayo na ƙasar Bissau-Guinean na shekarar 1994 wanda Sana Na N'Hada ya ba da Umarni.

Xime
Asali
Lokacin bugawa 1994
Asalin suna Xime
Asalin harshe Portuguese language
Ƙasar asali Holand
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara
During 95 Dakika
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Sana Na N'Hada
Marubin wasannin kwaykwayo Sana Na N'Hada
External links
yanda ake kallon xime
Hoton xime
xime

A farkon shekarun 1960s, a ƙauyen Xime a Guinea-Bissau, Iala, mahaifin Raul da Bedan, ya damu da 'ya'yansa maza biyu. Babban, Raul, ya shiga cikin gwagwarmayar ƴanci, wanda ba a san shi ba. Hukumomin mulkin mallaka na Portugal na neman sa a lokacin da yake karatu a makarantar hauza a Bissau. Bedan, ƙarami a cikin su biyun, matashi mai ruɗani har yanzu yana matashi, ya kusa kai shekarun da ba dole ba ne ya miƙa wuya ga al'adar zuwan zamani. Ɗaya daga cikin waɗannan shine sutura a cikin kayan mata. Bedan kuma yana sha'awar budurwar mahaifinsa. A ƙarshe, Raul ya ji rauni sosai kuma ya yi tuntuɓe a wurin bikin aure, kuma Bedan ya shiga harkar juyin juya hali.

Yan wasan kwaikwayo

gyara sashe
  • Aful Macka : Iya
  • Justino Neto : Raul
  • Jose Tamba : Bedan
  • Etelvina Gomes asalin : N'dai
  • Juan Carlos Tajes : Kunha
  • Jacqueline Kamara
  • Sai Nanque
  • Namba Na Nfadan

Wannan shi ne fim na huɗu kawai da aka shirya a Guinea-Bissau. Haɗin gwiwar Faransa da Holland ne. [1] Shi ne fim na farko da Sana Na N'Hada ya ba da Umarni, ko da yake ya yi aiki tare da wasu gajerun fina-finai tare da Flora Gomes. Wannan aiki ne na ɗan gajeren lokaci, kuma ya koma Guinea-Bissau don yin fim bayan ya yi karatu a Cuba.

Saki da Tsokaci

gyara sashe

An nuna Xime a bikin fina-finai na Cannes, a cikin rukunin Un Certain Regard. Ya karɓi Kyautar Jury na Musamman a Festival International du film d'Amiens. Xime kuma ya sami lambar yabo ta musamman ta juri a Festival International du Premier Film D'Anonay. An ba da kyautar lambar yabo ta Intercultural Communication Prize don Fim ɗin Feature a bikin Vues d'Afrique na 1995 a Montreal.[2]

Manazarta

gyara sashe
  1. Empty citation (help)
  2. Cloutier, Mario (8 May 1995). "Les lle Journées du cinéma africain et" (PDF). La Presse (in Faransanci). p. A10. Archived from the original (PDF) on 11 August 2016. Retrieved 29 October 2020.

Hanyoyin Hadi na waje

gyara sashe