Paul Wilhelm Richter (23 ga Mayu 1946 - 18 ga Fabrairu 2019 [1] ) ɗan ƙasar Afirka ta Kudu masani ne a fannin ilimin sunadarai kuma babban mai bincike da ke cikin ayyukan binciken bioceramic. [2] An fi saninsa da shi don haɓaka dasa bioceramic hydroxyapatite orbital implant.

Wim Richter
Rayuwa
Haihuwa Afirka ta kudu, 23 Mayu 1946
ƙasa Afirka ta kudu
Mutuwa Pretoria, 18 ga Faburairu, 2019
Karatu
Makaranta Jami'ar Pretoria
Jami'ar Afirka ta Kudu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a scientist (en) Fassara

Richter ya kammala karatun digirinsa na BSc a Chemistry a Jami'ar Pretoria a shekarar 1967, sannan ya kammala MSc a fannin ilmin sunadarai a shekarar 1969. Ya sami PhD ɗinsa ta Jami'ar Afirka ta Kudu a shekarar 1971. [2]

Richter ya yi aiki a matsayin masanin kimiyyar bincike a CSIR a Pretoria, Afirka ta Kudu tun a shekara ta 1970. Wuraren da yake lura dasu sun haɗa da sinadarai mai ƙarfi (structure - property - processing - performance relationship), rarrabuwar x-ray, nazarin lokaci mai ƙarfi, nazarin yanayin zafi, kayan maganadisu, haɓakar crystal, ferroelectricity, gyare-gyaren allura, saurin samfuri da sarrafa yumbu. [2]

Wim Richter

A cikin watan Disamba 2019 an ƙirƙiri lambun tunawa da jama'a don Dr Richter a Mowbray, Cape Town. [3]

Manyan ayyuka

gyara sashe

Ayyukan Richter a cikin bincike da haɓakawa a fannin yumbu, kuma kwanan nan akan Bioceramics don aikace-aikacen likitanci, ya ƙare a cikin nasara ci gaba da kasuwanci na dasa ido na ido. [4] Haihuwar ido wani abu ne da ake amfani da shi na hydroxyapatite orbital implant wanda ake amfani dashi don maye gurbin ƙwallon ido na mara lafiyar da ya rasa ido. [5] An sanya hular ido na prosthetic a gaban abin da aka dasa Ido, yana mai do da kamannin majiyyaci da kuma inganta yanayin rayuwarsa. [6]

Mabuɗin ƙirƙira don dasawa shi ne sauƙin da yake haɗawa da ƙwayar ido, yana ba da motsin ido na wucin gadi. An ƙaddamar da wannan samfurin kuma an gabatar da shi ga ƙwararrun ƙwararru ido yayin taron shekara-shekara na ƙungiyar Ophthalmological Society na Kudancin Afirka a Sun City a cikin watan Fabrairu 2004 kuma ana siyar da shi ta hanyar kasuwanci a SA da ƙasashen waje kuma an yabe shi shi ta hanyar lambobin yabo na duniya.

Fitattun wallafe-wallafe

gyara sashe
  • AAug-1999, "Macroporous hydroxyapatite bioceramics by solid freeform fabrication: towards custom implants"[1] Richter, PW; Thomas, ME; Van Deventer, T[1]
  • Aug-1999, Novel combination of reverse engineering and vapid prototyping in medicine [2] Schenker, R; and Beer, DJ; Du Preez, WB; Thomas, ME; Richter, PW
  • Aug-1999, Macroporous synthetic hydroxyapatite bioceramics for bone substitute applications [1] Thomas, ME; Richter, PW; Van Deventer, T; Crooks, J; Ripamonti, U [3]
  • -2006, Eyeborn – restored quality of life for the visually impaired [4] Du Preez, WB; Richter, PW; Fatan, D; Kotze, CP
  • Nov-2006, Product development lessons from the Eyeborn experience [5] Du Preez, WB; Richter, PW; Hope, D

Manazarta

gyara sashe
  1. Dr Wim Richter, Memorial
  2. 2.0 2.1 2.2 Wim Richter Archived 2020-01-21 at the Wayback Machine, CSIR Staff Biographies
  3. The Wim Richter Memorial Peace Garden, Mowbray, Cape Town, South Africa
  4. Wim Richter, finalist, NSTF Awards-Individual over a lifetime
  5. Du Preez, WB, Richter PW. 2006. Eyeborn – restored quality of life for the visually impaired. All Africa technology diffusion conference, Boksburg, South Africa, 2006, 10p.
  6. Du Preez, WB, Richter, PW and Hope, D. 2006. Product development lessons from the Eyeborn experience. 7th Annual International Conference on Competitive Tooling of the Rapid Product Development Association of South Africa (RAPDASA), 1–3 November 2006, 13p