Wiley-Blackwell kamfanin wallafa littattafai ce ta kasa da kasa na kimiyya, fasaha, likitanci, da kasuwancin wallafe-wallafe na John Wiley & Sons. An kafa ta ta hanyar haɗin gwiwar John Wiley & Sons Global Scientific, Technical, and Medical Business tare da Blackwell Publishing a 2007. [1]

Wiley-Blackwell
Bayanai
Iri publisher (en) Fassara da book publisher (en) Fassara
Ƙasa Tarayyar Amurka
Mulki
Hedkwata Hoboken (en) Fassara
Mamallaki Wiley (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 2001
Wanda yake bi Blackwell Publishing (en) Fassara
wiley.com…

Wiley-Blackwell yanzu tambari ce da ke buga fagagen ilimi da ƙwararrun ayyuka iri-iri, gami da ilmin halitta, likitanci, kimiyyar jiki, fasaha, kimiyyar zamantakewa, da ɗan adam.[2]

Tarihin kowane zamani na Blackwell Publishing gyara sashe

An kafa kamfanin Blackwell Publishing ne ta hanyar haɗin 2001 na kamfanonin wallafe-wallafen na Oxford guda biyu, Blackwell Science (wanda aka kafa 1939 a matsayin Blackwell Scientific Publishing) da Blackwell Publishers (wanda aka kafa 1922 a matsayin Basil Blackwell & Mott, Blackwell Publishers daga 1926), waɗanda suka samo asali a ciki. kantin litattafai na iyali na Blackwell da kasuwancin bugawa na karni na sha tara. Haɗin ya haifar da manyan mwallafan al'umma masu ilimi a duniya.[3] Daga nan sai ƙungiyar ta sami BMJ Books daga Ƙungiyar Bugawa ta BMJ (mawallafin jaridar British Medical Journal ) a cikin 2004.[4] Blackwell ya buga fiye da mujallu 805 da rubutu da litattafai 650 a cikin 2006, a cikin fannoni daban-daban na ilimi, likitanci, da ƙwararru.[5]

A ranar 17 ga Nuwamba, 2006, John Wiley & Sons sun sanar da cewa sun "shiga wata yarjejeniya mai mahimmanci don siyan" Blackwell Publishing. [6] An kammala siyayyen ne a watan Fabrairun 2007, akan farashin sayan fam miliyan 572. An haɗe Blackwell Publishing cikin Kasuwancin Kimiyya, Fasaha, da Kiwon Lafiyar Duniya na Wiley don ƙirƙirar Wiley-Blackwell. [1] Daga watan Yuni 30, 2008, an ba da mujallu a baya akan Blackwell Synergy ta Wiley InterScience .

Rigima gyara sashe

A cikin watan Afrilun 2022 ne, mujallar Kimiyya ta bayyana cewa wani kamfani na Ukrainian, International Publisher Ltd., wanda Ksenia Badziun ke gudanarwa, yana aiki da gidan yanar gizon Rasha inda masana kimiyya za su iya siyan marubucin nan da nan da za a buga takaddun ilimi. A cikin tsawon shekaru 2 da masu bincike suka yi nazari, sun gano cewa aƙalla labarai 419 “sun bayyana sun yi daidai da rubuce-rubucen rubuce-rubuce waɗanda daga baya suka bayyana a cikin ɗimbin mujallu daban-daban” da kuma cewa “fiye da 100 daga cikin waɗannan takaddun da aka gano an buga su a cikin mujallu 68 da ƙwararrun mawallafa suka gudanar. ciki har da Elsevier, Jami'ar Oxford University Press, Springer Nature, Taylor & Francis, Wolters Kluwer, da Wiley-Blackwell." Wiley-Blackwell ya yi iƙirarin cewa suna nazarin takamaiman takaddun da aka gano tare da kawo musu hankali.[7]

Duba kuma gyara sashe

  • Jerin mujallun da Wiley-Blackwell ya buga

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  1. 1.0 1.1 About Wiley-Blackwell. John Wiley & Sons, Inc.
  2. "Wiley-Blackwell, Inc.: Private Company Information - Businessweek". investing.businessweek.com. Retrieved November 21, 2012.
  3. "Poynder, Richard (September 2003). "Change Is Very Exciting". Information Today. Retrieved May 5, 2019.
  4. Dyer, Owen (2004). "BMJ Publishing Group sells its books department". British Medical Journal. 328(7444): 854. doi:10.1136/bmj.328.7444.854-d. PMC 387509.
  5. "Mary H. Munroe (2004). "Blackwell Timeline". The Academic Publishing Industry: A Story of Merger and Acquisition – via Northern Illinois University.
  6. Wiley to Acquire Blackwell Publishing (Holdings) Ltd., John Wiley & Sons, Inc., November 17, 2006
  7. AMBYDALMEET SINGH CHAWLA (April 6, 2022). "Russian site peddles paper authorship in reputable journals for up to $5000 a pop". Science.