Walid Tayaa (an haife shi ranar 12 ga watan Yuli 1976) darektan fina-finan ƙasar Tunisiya ne.

Walid Tayaa
Rayuwa
Haihuwa Tunis, 12 ga Yuli, 1976 (48 shekaru)
ƙasa Tunisiya
Sana'a
Sana'a darakta
IMDb nm8193695

Ya karanci ilimin zamantakewa sannan ya fara yin fina-finai. Ya jagoranci wasu gajerun fina-finai, kafin fim dinsa na farko Madame Bahja a cikin 2006, wanda aka nuna a bikin fina-finai na Cannes. Bayan haka, ya shiga cikin rubuce-rubucen bita tare da darektan fina-finai na Faransa Ève Deboise kuma ya fitar da ƙarin gajerun fina-finai. Gajeran fim ɗinsa El Icha ya lashe kyautar Grand Prize a Festival du Cinéma Méditerranéen de Tétouan.

A takaice dai fim ɗin Boulitik a cikin 2011 ya nuna lokuta daban-daban na juyin juya halin Tunisiya kuma yana magana da 'yancin LGBT a Tunisiya. Ya kasance ɗaya daga cikin mutanen da suka goyi bayan kafa ƙungiyar LGBT Association Shams a 2015 a bainar jama'a.[1]

A cikin 2013 ya ɗauki wani shirin gaskiya game da Dorra Bouzid 'yar Tunisiya ta mata. Fataria a shekarar 2017 shine fim ɗin sa na farko.

  • 2006: Madame Bahja
  • 2009: El Icha (Vivre)
  • 2010: Ena el Issaoui
  • 2010: Prestige
  • 2011: Boulitik
  • 2012: Journal d'un citoyen ordinnaire
  • 2013: Dora Bouzid, première journaliste tunisienne, une femme un combat
  • 2014: El Kef
  • 2015: Café Sidi amara Halfaouine
  • 2016: Embouteillage
  • 2017: Fataria

Manazarta

gyara sashe
  1. Khlifi, Roua. "Controversy in Tunisia over new gay association". The Arab Weekly (in Turanci). Retrieved 2019-03-22.

Hanyoyin Hadi na waje

gyara sashe