Walid Cherfa
Walid Cherfa ( Larabci: وليد شرفة ; an haife shi a ranar 19 ga watan Fabrairun shekarar 1986), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Aljeriya wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Faransa Toulouse Rodéo .
Walid Cherfa | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Faransa da Aljeriya |
Country for sport (en) | Faransa |
Sunan asali | Walid Cherfa |
Suna | Waleed (en) |
Shekarun haihuwa | 19 ga Faburairu, 1986 |
Wurin haihuwa | Toulouse |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Mai buga baya |
Work period (start) (en) | 2005 |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Sana'a
gyara sasheAn haifi Cherfa a Toulouse, Faransa. Ya kammala karatun matasa na Toulouse FC, ya bayyana a hankali ga ƙungiyar farko a lokacin kakar shekarar 2006-2007 a Ligue 1, daga baya ya yi aiki tare da kulob na rukuni na uku Tours FC .
A ranar 26 ga watan Yunin 2008, Cherfa ya koma Spain kuma ya shiga Gimnàstic de Tarragona a mataki na biyu akan kwangilar shekaru biyu. [1] A ranar 23 ga watan Yunin 2010, bayan an yi amfani da shi sosai a lokacin aikinsa, ya sanya hannu kan yarjejeniyar 1 + 1 tare da wani bangare a wannan ƙasa da rukuni, Girona FC . [2]
A ƙarshen Disambar 2010, ba tare da ya bayyana a cikin kowane gasa ga Girona ba, Cherfa ya ƙare haɗin gwiwa tare da Catalans kuma ya sanya hannu ga Albacete Balompié, kuma a cikin rukunin biyu na Sipaniya. [3] A ranar 16 ga watan Agusta na shekara mai zuwa, ya amince da yarjejeniyar shekaru biyu tare da Aljeriya Ligue Professionnelle 1 gefen MC Alger . [4]
A ranar 1 ga watan Janairu, 2012, ƙungiyar ta saki Cherfa. [5] A watan Agustan 2012 ya shiga Kalloni FC a cikin matakin Girka na biyu, kuma daga baya ya yi takara a cikin ƙananan gasar Faransa ko mai son. [6]
Rayuwa ta sirri
gyara sasheBabban ɗan'uwan Cherfa, Sofyane, shi ma ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma mai tsaron baya. Shi ma ya buga yawancin rayuwarsa a Faransa.
Manazarta
gyara sashe- ↑ Mercado: El Nàstic ficha al francés Cherfa (Market: Nàstic sign Frenchman Cherfa); Goal, 26 June 2008 (in Spanish)
- ↑ Fichan a Cherfa y dimite el presidente Josep Gusó (Cherfa is signed and president Josep Gusó resigns); Mundo Deportivo, 23 June 2010 (in Spanish)
- ↑ Cherfa y Adriá, refuerzos invernales para el Albacete (Cherfa and Adriá, winter additions for Albacete); Marca, 28 December 2010 (in Spanish)
- ↑ Transferts: Walid Cherfa signe au MC Alger (Transfers: Walid Cherfa signs for MC Alger) Archived 2011-09-15 at the Wayback Machine; DZFoot, 16 August 2011 (in French)
- ↑ MCA: Laraf, Cherfa, Yanis et Belaïd officiellement libérés (MCA: Laraf, Cherfa, Yanis and Belaïd officially released) Archived 2012-06-17 at the Wayback Machine; Compétition, 1 January 2012 (in French)
- ↑ Un recrutement régional pour le Balma SC (Regional recruitment for Balma SC)‚ Actu Foot, 18 June 2017 (in French)
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Walid Cherfa at BDFutbol
- Walid Cherfa at Soccerway