Waleed Al-Bakheet
Waleed Saleh Al-Bekheet (Larabci: وليد صالح البخيت ; an haife shi ranar 4 ga watan Afrilun 1965) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Kuwaiti wanda ya fafata a gasar Olympics ta lokacin bazarar 1988 da 1992, wanda ya ƙare a 27th da 25th, bi da bi.[1][2] Shi ne zakaran Larabawa na shekarar 1993, kuma daga baya ya fafata a gasar cin kofin duniya a shekarar 1995 a Gothenburg.
Waleed Al-Bakheet | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Kuwait |
Shekarun haihuwa | 4 ga Afirilu, 1965 da 2 ga Afirilu, 1965 |
Wurin haihuwa | Kuwait |
Sana'a | athlete (en) |
Wasa | Wasannin Motsa Jiki |
Participant in (en) | 1988 Summer Olympics (en) da 1992 Summer Olympics (en) |
Daga baya ya zama mataimakin mai horar da ƴan wasa tare da Hukumar Ƙwallon Ƙafa ta Kuwait a shekara ta 1999.[3]
Mafi kyawun sirri
gyara sashe- 69.42m (1989, Kuwait City )
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Athletics at the 1988 Seoul Summer Games: Men's Hammer Throw Qualifying Round". Olympics at Sports-Reference.com. Archived from the original on 17 April 2020. Retrieved 21 August 2016.
- ↑ "Athletics at the 1992 Barcelona Summer Games: Men's Hammer Throw Qualifying Round". Olympics at Sports-Reference.com. Archived from the original on 17 April 2020. Retrieved 21 August 2016.
- ↑ "اتحاد العاب القوى يختار وفوده لبطولتين خليجيتين وبطولة ايران الدولية للقاعات" (in Larabci). Kuwait News Agency. 11 January 1999. Retrieved 2 September 2021.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Waleed Al-Bekheet at Olympedia
- Waleed Al-Bekheet at Sports-Reference
- Waleed Al-Bakheet at World Athletics
- Waleed Al-Bekheet profile at hammer-ali.com