Victoria Michelle Kaspi CC FRS FRSC, an haife ta watan Yuni 30,1967 .yar ƙasar Kanada ce masanin ilimin taurari ce kuma farfesa a Jami'ar McGill. Bincikan ta na farko ya shafi taurari,( neutron da pulsars).[1]

Victoria Kaspi
Rayuwa
Haihuwa Austin, 30 ga Yuni, 1967 (57 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Kanada
Karatu
Makaranta Princeton University (en) Fassara 1993) Doctor of Philosophy (en) Fassara
McGill University 1989)
Wagar High School (en) Fassara
Thesis director Joseph Hooton Taylor (en) Fassara
Dalibin daktanci Anne Archibald
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a Ilimin Taurari, astrophysicist (en) Fassara, physicist (en) Fassara da university teacher (en) Fassara
Employers McGill University  (1999 -
Kyaututtuka
Mamba Royal Society of Canada (en) Fassara
Royal Society (en) Fassara
American Academy of Arts and Sciences (en) Fassara
Victoria Kaspi
Victoria Kaspi

Rayuwar farko da ilimi

gyara sashe

An haifi Kaspi a Austin,Texas,amma danginta sun ƙaura zuwa Kanada lokacin tana ɗan shekara bakwai.[1] Ta kammala karatun digirinta na farko a McGill a 1989,kuma ta tafi Jami'ar Princeton don karatun digirinta,ta kammala karatun digirinta a 1993 wanda masanin ilimin taurari Joseph Taylor wanda ya lashe kyautar Nobel ke kula da shi. [1] [2]

Rayuwar Aiki

gyara sashe

Bayan mukamai a Cibiyar Fasaha ta California, da Jet Propulsion Laboratory, da Cibiyar Fasaha ta Massachusetts, ta ɗauki matsayin baiwa a McGill a 1999. A McGill, ta riƙe ɗaya daga cikin kujerun Bincike na Kanada na farko na McGill, kuma a cikin 2006 an ba ta suna Lorne Trottier Farfesa na Astrophysics. Ita ma 'yar uwa ce a Cibiyar Bincike ta Kanada.

Binciken da Kaspi ya yi game da pulsar da ke da alaƙa da supernova remnant G11.2-0.3 a cikin ƙungiyar taurarin Sagittarius, ta yin amfani da gidan rediyo na Chandra X-ray Observatory, ya nuna cewa pulsar ɗin yana tsakiyar tsakiyar supernova, wanda Sinawa suka gani a cikin 386 AD. . Wannan pulsar ita ce kawai na biyu da aka sani da pulsar da aka haɗa da ragowar supernova, na farko shine wanda ke cikin Crab Nebula, kuma karatunta ya ƙarfafa dangantakar da ke tsakanin pulsars da supernovae. Bugu da ƙari, wannan abin lura ya jefa cikin shakka hanyoyin da suka gabata na saduwa da pulsars ta hanyar ƙimar su; waɗannan hanyoyin sun ba pulsar shekaru wanda ya ninka sau 12 da yawa fiye da supernova.

  1. 1.0 1.1 1.2 Les Prix du Québec – la lauréate Victoria Kaspi. (In French.)
  2. Kaspi earns Quebec’s top honour[permanent dead link], McGill Reporter, January 24, 2010.