Vera Bell
Vera Bell ko Vera Alberta or Alberthako Albertha[1] Bell (an haife ta a shekara ta alif dari tara da shida 1906; rana) mawaƙiyar Jamaica ce, marubuciyar gajeren labari kuma marubuciyar wasan kwaikwayo. Waƙarta ta shekarar 1948[2][3] "Ancestor on the Auction Block" an yi amfani da ita sau da yawa ko da yake nazarin shekara ta 2005 na The Oxford Book of Caribbean Verse ya ce "wasu daga cikin waƙoƙin da suka gabata suna rayuwa ne kawai a matsayin kayan tarihi masu ban sha'awa, irin su Vera Bell's. "Kakannin Kakannin Kaya na Gwanjo"". Laurence A. Breiner ya bayyana waƙar a cikin An Gabatarwar Waƙar Indiya ta Yamma (1998) a matsayin "waƙar da mawaƙin da ke da matsala game da batun abu na kakannin mawaƙi", kuma Breiner ya buga George Lamming a matsayin sanya waƙar " kai tsaye a wani ɗan gajeren lokaci a cikin aiwatar da kulla hulɗa tare da wani abin da aka ƙi a baya ko wanda aka yi.
Vera Bell | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Saint Ann Parish (en) , 1906 (117/118 shekaru) |
Karatu | |
Makaranta |
Columbia University (en) University of London (en) |
Sana'a | |
Sana'a | maiwaƙe, short story writer (en) da marubuci |
Rayuwa
gyara sasheAn haifi Bell a Saint Ann Parish, Jamaica, kuma ya yi karatu a Makarantar 'Yan Mata ta Wolmer. Ta yi aiki a ma'aikatar walwala bayan barin ta makaranta, sannan ta yi karatu a Jami'ar Columbia da Jami'ar London.
Bell's shekara ta 1943 Solididay da Mugun Tsuntsu, wanda Little Theatre Movement of Jamaica ya shirya, an bayyana shi a matsayin "na farko pantomime na Jamaican".
Bell yana da gajerun labarai da yawa da aka buga a cikin ra'ayin jama'a na mako-mako na siyasa da ƙaramin mujallar Jamaican FOCUS, edita Edna Manley. 'The Bamboo Pipe' da 'Joshua,' kuma an haɗa su a cikin littattafai guda biyu da aka gyara da wuri na gajerun almara: 14 Short Stories na Jamaica (1950) da Caribbean Anthology of Short Stories (1953) bi da bi - dukansu ɓangare na wallafe-wallafen littafin tsakiyar karni na The Gleaner jerin, The Pioneer Press, wanda Una Marson ya gabatar da farko kuma ya gyara.
A cikin shekara ta 1971 ta buga Oog (Vantage Press, New York), wanda aka kwatanta da "Labarin ayar da ba a saba gani ba wanda ke tsara haɓakar al'ada".. Wani marubuci a cikin Journal of West Indian Literature a shekara ta 1989 ya ce: "Alal misali, Vera Bell, an san ta da waƙa guda ɗaya da aka tattauna sosai, "Ancestor on the Auction Block" (babu wanda ya san Ogog na tsawon littafinta).
Bell's "Mutuwar abokin tarayya" an haɗa shi a cikin 1989 West Indian Poetry: Anthology for Schools edited by Kenneth Ramchand da Cecil Gray.
A cikin shekarar 1981-1982 an watsa shirye-shirye na mintuna talatin game da Bell a cikin jerin mutum na farko na mata a gidan rediyon WOI-FM, Ames, Iowa, Amurka kuma Cibiyar Albarkatun Watsa Labarai ta Jami'ar Jihar Iowa ta yi rikodin a kan kaset na kaset.
Kyautar Vera Bell don Waƙa, wani ɓangare na Kyautar Marubutan Baƙaƙen Matasa, Maud Sulter ya ci nasara a cikin shekara ta 1985 saboda aikinta na Baƙar fata.
Firayim Ministan Jamaica Portia Simpson Miller ya ƙare sakonta na ɗaya ga Agusta shekara ta 2014 na Ranar 'Yanci tare da kalmomin "Mawaki Vera Bell kalmomi sun zo gaskiya:" da kuma bayanan daga "Ancestor on the Auction Block" yana ƙarewa tare da layinsa na ƙarshe "Mine .", ya kara da cewa "Gina za mu iya… gina dole… mu gina za mu! Wannan ita ce Jamaica, Jamaica mu, Ƙasar da muke ƙauna Nagode."
An ce Bell yana zaune a Ingila a cikin shekara ta 1999.
'Yar Bell Patsy ta auri Gerry German (1928–2012), shugaban makarantar Manchester a Mandeville, Jamaica, kuma ɗan gwagwarmayar siyasa.
Manazarta
gyara sashe- ↑ Who's who in Jamaica ...: A Biennial Biographical Record Containing Careers of Principal Public Men and Women of Jamaica. 1954. p. 46. "BELL, Vera Albertha, Journalist & Author: Chief Clerk, Engineering Dept. ... Publications: Several short stories, poems & plays, including the Pantomime "Soliday and the Wicked Bird", 1943;" is visible in Google search results for "vera bell religious poems" but not accessible in the "snippet view" displayed in Google Books
- ↑ "Salute To Jamaica At Brooklyn Center This Saturday". Canarsie Courier. Archived from the original on 20 December 2016. Retrieved 3 December 2016.
- ↑ Ferracane, Kathleen Kelley (1999). "Biographies". Caribbean Panorama: An Anthology from and about the English-speaking Caribbean with Introduction, Study Questions, Biographies, and Suggestions for Further Reading. La Editorial, UPR. p. 241. ISBN 9780847703210. Retrieved 3 December 2016.