Valley Green, Pennsylvania
Valley Green wuri ne da aka keɓe (CDP) a cikin gundumar York, Pennsylvania, Amurka. Yawan jama'a ya kai 3,429 a ƙidayar 2010.
Valley Green, Pennsylvania | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||
Jihar Tarayyar Amurika | Pennsylvania | ||||
County of Pennsylvania (en) | York County (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 3,412 (2020) | ||||
• Yawan mutane | 974.86 mazaunan/km² | ||||
Home (en) | 1,426 (2020) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 3.5 km² | ||||
• Ruwa | 0 % |
Taswira
gyara sasheValley Green yana a 40°9′28″N 76°47′46″W / 40.15778°N 76.79611°W (40.157831, -76.795986) a cikin Garin Newberry .
A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, CDP tana da jimlar yanki na 1.4 square miles (3.6 km2) , duk ta kasa.
Alkaluma
gyara sasheA ƙidayar 2000 akwai mutane 3,550, gidaje 1,310, da iyalai 996 da ke zaune a cikin CDP. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 2,588.5 a kowace murabba'in mil (1,000.5/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 1,355 a matsakaicin yawa na 988.0/sq mi (381.9/km 2 ). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 96.17% Fari, 1.52% Ba'amurke, 0.03% Ba'amurke, 0.87% Asiya, 0.06% Pacific Islander, 0.42% daga sauran jinsi, da 0.93% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 2.08%.
Daga cikin gidaje 1,310 kashi 43.9% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 61.9% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 11.0% na da mace mai gida babu miji, kashi 23.9% kuma ba iyali ba ne. 18.0% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 2.4% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gida shine 2.71 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.11.
Rarraba shekarun ya kasance 29.9% a ƙarƙashin shekaru 18, 6.7% daga 18 zuwa 24, 38.6% daga 25 zuwa 44, 21.6% daga 45 zuwa 64, da 3.2% 65 ko fiye. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 33. Ga kowane mata 100, akwai maza 93.2. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 92.3.
Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $50,683 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $53,162. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $41,019 a kan $28,348 na mata. Kudin shiga kowane mutum na CDP shine $21,087. Kusan 3.0% na iyalai da 5.2% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 5.3% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 kuma babu ɗayan waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.