Vagner Gonçalves
Vagner José Dias Gonçalves (an haife shi a ranar 10 ga watan Janairun shekarar 1996), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Cape Verde wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar Seraing ta Belgium a matsayin aro daga ƙungiyar Faransa FC Metz, da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Cape Verde.
Vagner Gonçalves | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Mindelo (en) , 10 ga Janairu, 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Cabo Verde | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Portuguese language | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 67 kg |
Aikin kulob
gyara sasheA ranar 13 ga watan Janairu shekara ta 2015, Vagner ya fara wasansa na ƙwararru a kulob ɗin Gil Vicente a wasan 2014-15 Taça da Liga da Estoril Praia.[1]
A cikin watan Yuli 2020, Vagner ya koma Metz ta Ligue 1 daga Saint-Étienne bayan ya buga wasa a Nancy a Ligue 2 daga watan Janairu 2019. Ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru hudu yayin da Saint-Étienne aka ruwaito cewa ya karbi kudin canja wuri na Yuro miliyan 3 da kari.[2]
A ranar 29 ga watan Agusta 2021, ya koma kulob ɗin FC Sion a Switzerland akan lamuni na tsawon lokaci tare da zaɓin siye.[3]
A ranar 6 ga watan Satumba 2022, Vagner ya koma kan sabon lamuni zuwa Seraing a cikin Belgian Pro League. [4]
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheVagner ya aikinsa na ƙwararru ne ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Cape Verde a wasan sada zumunci da suka doke Algeria da ci 3-2 a ranar 1 ga watan Yuni 2019.[5]
An sanya sunan shi a cikin jerin sunayen 'yan wasa na gasar cin kofin Afrika na shekarar 2021 lokacin da tawagar ta kai zagaye na 16[6]
Kwallayen kasa da kasa
gyara sashe- Maki da sakamako sun jera yawan kwallayen Cape Verde na farko, ginshiƙin maki yana nuna ci bayan kowace ƙwallon Vagner. [7]
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | 10 Oktoba 2019 | Stade Parsemain, Fos-sur-Mer, Faransa | </img> Togo | 2–1 | 2–1 | Sada zumunci |
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Estoril Praia 3-0 Gil Vicente" . ForaDeJogo. 13 January 2015.
- ↑ "Transferts : Vagner Dias (Saint-Etienne) signe quatre ans à Metz" . L'Équipe (in French). 2 July 2020. Retrieved 24 August 2020.
- ↑ "Vagner Dias prêté au FC Sion !" (in French). Sion . 29 August 2021.
- ↑ "MERCATO : VAGNER DIAS EN PRÊT DU FC METZ" (in French). Seraing. 6 September 2022. Retrieved 10 February 2023.
- ↑ "Amical - Le Cap-Vert de Vagner Dias Gonçalves et Kenny Rocha Santos surprend l'Algérie" . madeinsaint-etienne.com .
- ↑ "Vagner Dias chamado à seleção de Cabo Verde para render Djaniny" [Vagner Dias called to the Cape Verde national team to replace Djaniny]. O Jogo (in Portuguese). 7 January 2022.
- ↑ "Vagner Gonçalves". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 26 October 2019.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Vagner at ForaDeJogo (archived)
- Vagner at Soccerway
- Stats and profile at LPFP (in Portuguese)