Upton, Maine
Upton birni ne, da ke cikin gundumar Oxford, Maine . Yawan jama'a ya kasance 69 a ƙidayar 2020 .
Upton, Maine | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | |||
Jihar Tarayyar Amurika | Maine | |||
County of Maine (en) | Oxford County (en) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 69 (2020) | |||
• Yawan mutane | 0.64 mazaunan/km² | |||
Home (en) | 71 (2020) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 41.83 mi² | |||
Altitude (en) | 421 m | |||
Bayanan Tuntuɓa | ||||
Lambar aika saƙo | 04261 | |||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 207 |
Geography
gyara sasheDangane da Ofishin Kididdiga ta Amurka, garin yana da jimillar yanki na 41.83 square miles (108.34 km2) wanda, 39.51 square miles (102.33 km2) nasa ƙasa ne kuma 2.32 square miles (6.01 km2) ruwa ne.
Alkaluma
gyara sasheƙidayar 2010
gyara sasheA ƙidayar 2010 akwai mutane 113, gidaje 61, da iyalai 30 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance 2.9 inhabitants per square mile (1.1/km2) . Akwai rukunin gidaje 199 a matsakaicin yawa na 5.0 per square mile (1.9/km2) . Tsarin launin fata na garin ya kasance 98.2% Fari da 1.8% Ba'amurke. Daga cikin gidaje 61, kashi 13.1% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da suke zaune tare da su, kashi 45.9% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 1.6% na da mace mai gida babu miji, kashi 1.6% na da namiji da ba mace a wurin, sai kashi 50.8% ba dangi ba ne. 36.1% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 18% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 1.85 kuma matsakaicin girman dangi ya kasance 2.40.
Tsakanin shekarun garin shine shekaru 57.1. 10.6% na mazauna kasa da shekaru 18; 1.8% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 9.8% sun kasance daga 25 zuwa 44; 48.6% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 29.2% sun kasance 65 ko fiye. Tsarin jinsi na garin ya kasance 53.1% na maza da 46.9% mata.
Ƙididdigar 2000
gyara sasheDangane da ƙidayar jama'a ta 2000, akwai mutane 62, gidaje 33, da iyalai 20 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 1.6 a kowace murabba'in mil (0.6/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 173 a matsakaicin yawa na 4.3 a kowace murabba'in mil (1.7/km 2 ). Tsarin launin fata na garin ya kasance 98.39% Fari da 1.61% na Asiya.
Daga cikin gidaje 33 kashi 9.1% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da suke zaune tare da su, kashi 51.5% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 6.1% na da mace mai gida babu miji, kashi 36.4% kuma ba na iyali ba ne. 24.2% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 3.0% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 1.88 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.14.
Rarraba shekarun ya kasance 6.5% a ƙarƙashin shekarun 18, 1.6% daga 18 zuwa 24, 17.7% daga 25 zuwa 44, 51.6% daga 45 zuwa 64, da 22.6% 65 ko fiye. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 56. Ga kowane mata 100, akwai maza 106.7. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 114.8.
Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $35,000 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $55,625. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $26,250 sabanin $0 na mata. Kudin shiga kowane mutum na garin shine $24,320. Akwai 19.0% na iyalai da 27.3% na yawan jama'ar da ke zaune a ƙasa da layin talauci, gami da waɗanda ba ƙasa da goma sha takwas ba kuma babu ɗaya daga cikin waɗanda suka haura 64.