Too Late the Phalarope shine littafi na biyu na Alan Paton, marubucin Afirka ta Kudu wanda aka fi sani da rubuta Cry, Ƙaunataccen Ƙasa. An buga shi a cikin shekarar 1953, kuma shine littafi na ƙarshe da ya buga kafin Ah, amma ƙasarku kyakkyawa ce a cikin shekarar 1981.

Too Late the Phalarope
Asali
Mawallafi Alan Paton
Lokacin bugawa 1953
Characteristics
Genre (en) Fassara ƙagaggen labari
Harshe Turanci

Takaitaccen bayani akan jaket ɗin kura na bugu na farko na Burtaniya ya karanta, a wani ɓangare; 'Yanayin ya sake komawa Afirka ta Kudu, amma abin takaici a wannan karon wani bature ne wanda saboda rikitattun dalilai, wasunsu ba su da alaƙa da kuruciyarsa da horon da ya yi, ya fada cikin jarabawar da ake tunanin zai iya jurewa. 'Yar'uwar mahaifinsa ce ta rubuta faɗuwar sa, wadda ta kalli jirgin ƙasa, rabin tana hango haɗarin amma ta kasa hana shi, kuma a cikin ɓacin rai ta zargi kanta.'

Babban jigon shine ɗan sandan Afrikaner Pieter van Vlaanderen. Yayin da ya saba aiwatar da dokokin ƙasar, a karshe ya karya dokar wariyar launin fata da ta haramta jima'i tsakanin baki da farare.

Phalaropes tsuntsaye ne na bakin teku da ake samu a Turai, Amurka, Afirka da Asiya.

Mawallafin wallafe-wallafen Alfred Kazin ya sake nazarin labari ga The New York Times : "Abin da ya fi dacewa a cikin wannan labari (zaɓi na Littafin-na-Wata na Agusta) shine yanayin da Mr. Paton ya ba da na sultry, yana haifar da tashin hankali a Kudu. Afirka da kanta - wannan "ƙasa marar zuciya" kamar yadda marubuci James Stern ya taɓa kiranta ... Mutum ya fi fahimta, bayan karanta wannan labari, rashin jin dadi da kuma barazanar da ke kara nuna alamun Mr Malan a bainar jama'a; yaudarar wani babban aji wanda ke rayuwa a kan aikin ɗimbin al'ummar ƙasar da ta yanke wa ɗan adam hukunci, kuma wanda ke kare kansa daga laifinsa ta hanyar rayuwa cikin ruɗewa a cikin wata al'ada ta jini da ƙabilanci 'tsarki'." [1]

Orville Prescott kuma ya rubuta game da labari na The New York Times : "Wannan babban nasara ne kuma, abin tausayi, ban mamaki da ban sha'awa a hankali." [2]

Daidaita mataki

gyara sashe

A cikin Janairun shekarar 1955 an ba da rahoton cewa furodusa Mary K. Frank ya sami haƙƙin daidaita wasan Broadway . [2]

Daidaitawa ta Robert Yale Libott ya buɗe a gidan wasan kwaikwayo na Belasco akan Broadway a ranar 11 ga Oktoban shekarar 1956. Mary K. Frank ce ta ba da umarni kuma tauraro Barry Sullivan, Ellen Holly da Finlay Currie . [3] Ya gudana don wasanni 36. [4]

Mai sukar wasan kwaikwayo, Brooks Atkinson ya sake nazarin wasan don The New York Times : "Sa'an nan kuma 'Too Late the Phalarope' ya zo cikin mayar da hankali kuma yana riƙe da motsin zuciyar masu sauraro da kuma jigon wasan. Adalcin Mista Currie da na Mista Sullivan. Warewa ya kawo shi da rai.."

Manazarta

gyara sashe
  1. Downfall of a South African Hero The New York Times. 23 August 1953
  2. 2.0 2.1 PLAY TO BE BASED ON NOVEL BY PATON; Mary K. Frank Will Produce 'Too Late the Phalarope' as Independent Venture The New York Times. 28 January 1955
  3. Theater: Race Relations The New York Times. 12 October 1956
  4. "Too Late the Phalarope - Original". IBDB.com. Retrieved 9 October 2023.