Tin Can Island Port (TCIP) tana cikin Apapa, tashar jiragen ruwa na birnin Legas. Tashar jirgin ruwa na Tin Can Island tana da nisan kilomita bakwai yamma da tsakiyar Legas a faɗin tashar jirgin ruwa ta Legas.

Tin Can Island Port
Wuri
Coordinates 6°26′02″N 3°21′13″E / 6.4339°N 3.3537°E / 6.4339; 3.3537
Map

An fara tashar Tin Can Island a cikin shekarar 1976 kuma an buɗe ta a cikin shekarar 1977. A shekarar 1991 ne hukumar kula da tashoshin jiragen ruwa ta Najeriya ta ɗauki nauyin tafiyar da tashar. An sanya tashar ta Roro a matsayin wani ɓangare na sabon tashar Tin Can Island a 1977.[yaushe?] ] Tin Can Island ta haɗu tare da tashar jiragen ruwa na Roro a cikin shekarar 2006 lokacin da masu gudanar da tashar jiragen ruwa masu zaman kansu, Port and Terminal Multiservices Ltd. (PTML) ta karɓi tashoshi. Tun daga wannan lokacin, PTML ta yi ƙoƙari don sake inganta tashoshin.

Tashar jiragen ruwa ta Tin Can Island ita ce tasha ta biyu mafi yawan zirga-zirga a Najeriya bayan tashar Apapa.[1]

Iyakar ajiyar silos shine tan metric tonne 28,000 na hatsi wanda Fleetwood Transportation ke ɗaukarsa. Tashar tana ɗaukar alkama, masara da malt kuma tana iya ɗaukar kusan tan 4000 na hatsi kowace rana. Kayan aikin tashar jiragen ruwa na iya ɗaukar jiragen ruwa kusan tan 30,000. Hakanan akwai wurin jigilar hatsi akan wurin.[2][3][1]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 "NCS Realises N20.9b in Tin Can Island Port in One Month". Thisdaylive. Retrieved 9 May 2015.
  2. Pablo Coto-Millán; Miguel Angel Pesquera; Juan Castanedo (2010). Essays on Port Economics (Contributions to Economics). Springer Science&Business Media. ISBN 978-3-790-8242-54
  3. "Tin Can Island Port". World Port Source .

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  •  "About Us" . Nigerian Ports