Thomas Feichtner (an haife ta a shekara shi alif ɗari tara da saɓ'in(1970) ɗan ƙasar Ostiriya ne ɗan ƙasar Brazil mai zanen masana'antu.

Thomas Feichtner
Rayuwa
Haihuwa Vitoria (en) Fassara, 1970 (53/54 shekaru)
ƙasa Austriya
Karatu
Makaranta University of Art and Design Linz (en) Fassara
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a designer (en) Fassara
Wurin aiki Linz
thomasfeichtner.com
Thomas Feichtner

An haifi Thomas Feichtner ga iyayen Austrian a Vitória,Brazil,a cikin 1970.[ana buƙatar hujja]Bayan a Linz,Austria, da Düsseldorf,Jamus,ya yi karatu kuma ya kammala digiri a cikin ƙirar masana'antu a Jami'ar Art and Industrial Design Linz, daga 1990 zuwa 1995,inda daga baya ya koyar daga 2002 zuwa 2005.A cikin 1997 Feichtner ya kafa nasa ɗakin studio na zane kuma da farko ya tsara kayan wasanni da kayan masana'antu.Tun daga shekara ta 2005,ya ƙara ƙirƙira samfura don masu ƙirƙira na Austrian da masu sana'a na gargajiya,tare da nau'ikan gwaji guda ɗaya don nune-nunen. Tsakanin shekarata 2001 da 2009, ya kasance abokin,tarayya a wata hukumar sadarwa ta gani a Linz da Vienna. An haifi ɗansa Ferdinand a shekara ta 2008.Feichter ya kasance farfesa na ƙirar samfura a Muthesius Academy of Art a Kiel,Jamus,daga shekarar 2009 zuwa 2014.Tare da matarsa Simone Feichtner,yana zaune kuma yana aiki a Vienna,Austria.

 
Thomas Feichtner

Ko da a matsayin dalibi,Thomas Feichtner ya tsara kayayyaki masu yawa don masana'antar wasanni ta Austrian,kamar skateboards da dusar ƙanƙara don Kayan aikin Heavy ko ski daure don Tyrolia da Fischer. Daga baya ya tsara skis don Head da Blizzard. fannin sadarwa na gani,Feichtner ya yi aiki ga kamfanoni kamar Swarovski,Adidas Eyewear, Babban Birnin Turai na Al'adu ko kuma mai zanen Birtaniya-Isra'ila Ron Arad.Bayan nasararsa na farko a matsayin mai zanen masana'antu,Feichtner ya juya zuwa ƙirar samfurin gwaji a cikin shekarar 2005,t aiki tare da masana'antun gargajiya irin su J. & L. Lobmeyr, Porzellanmanufaktur Augarten, Carl Mertens [de], Neue Wiener Werkstätten, Wiener Silbermanufactur da Stam[1] Ya kuma kammala ayyukan mai zaman kansa tare da haɗin gwiwar Vitra und FSB. Ayyukansa sun sami hanyar shiga cikin manyan tarin zane-zane,kamar na MAK-Gidan kayan gargajiya na Austrian ) da aka yi .

  • Reddot zane lambar yabo 2010, Design Zentrum Nordrhein-Westfalen, Essen, Jamus.
  • Kyautar Zane ta Turai 2009, IDA International Council of Graphic Design Associations, Athens, Girka.
  • CCA Venus Award 2009, Venus a Bronze, Creativ Club Austria, Vienna.
  • Josef Binder Award a Silber 2008, Design Austria, Ƙungiyar Zane-zane da Samfura, Vienna, Austria.
  • Kyautar Zane na Tarayyar Jamus 2007, Majalisar Zane ta Jamus, Frankfurt, Jamus.
  • Kyaututtukan Duniya na 2006 Gasar Ƙarshe, Gasar Kyaututtuka ta Duniya, Bikin New York, New York, Amurka.
  • Josef Binder Award 2006, zanen Austria, Hotuna da Ƙungiyar Ƙira, Vienna, Austria.
  • Kyautar Zane na Tarayyar Jamus 2005, Majalisar Zane ta Jamus, Frankfurt, Jamus.
  • Josef Binder Award 2004, zanen Austria, Hotuna da Ƙungiyar Ƙira, Vienna, Austria.
  • BIO19, Biennal na Masana'antu Design Ljubljana, 2004, Architecture Museum of Ljubljana. Slovenia
  • Gustav Klimt Prize 2004, Vienna, Austria.
  • Reddot zane lambar yabo 2004, Design Zentrum Nordrhein-Westfalen, Essen, Jamus.
  • Bikin Talla na Ƙasashen Duniya Cannes 2003, Cannes Cannes, Buga da Waje, Cannes, Faransa.
  • IF Design Award 2002, International Forum Design Hannover, Jamus.
  • Designpreis Schweiz 2001, Cibiyar Zane AG, Langenthal, Switzerland.
  • IF Design Award 2001, International Forum Design Hannover, Jamus.
  •  
    Thomas Feichtner
    CCA Venus Award 2000, Venus a Bronze, Creativ Club Austria, Vienna, Austria.

Manazarta

gyara sashe
  1. [1][dead link]