Tariqul Islam
Tariqul Islam | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Jashore District (en) , 16 Nuwamba, 1956 | ||
ƙasa | Bangladash | ||
Harshen uwa | Bangla | ||
Mutuwa | Dhaka, 4 Nuwamba, 2018 | ||
Karatu | |||
Makaranta | University of Rajshahi (en) | ||
Harsuna | Bangla | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | Bangladesh Nationalist Party (en) |
Tariqul Islam (16 Nuwamba 1946 - 4 Nuwamba 2018) ɗan siyasan Bangaladash ne na Nationalist Party. Ya taɓa rike muƙamin minista a ma'aikatar abinci, ma'aikatar yaɗa labarai da ma'aikatar muhalli da gandun daji a majalisar ministocin Khaleda ta biyu. Ya wakilci mazabar Jessore-3 acikin 6th da 8th Jatiya Sangsad.
Rayuwar Siyasa
gyara sasheTariqul ya samu gurɓatacciyar sana’ar Shaheed Minar na Kwalejin Michael Madhusudan da ke Jessore a shekarar 1962,kuma gwamnatin soja ta lokacin ta kama shi. Yayi aiki a matsayin Babban Sakatare na Satra Union na Kwalejin Michael Madhusudan, a matsayin ɗan takarar ƙungiyar ɗalibai a shekarar karatu ta 1963-1964.[ana buƙatar hujja]</link>
An ɗaure shi a Rajshahi da Jessore na tsawon watanni tara, a shekarar 1968 saboda yunƙurin sa na ƙyamar Ayub. Yayin da yake Jami'ar Rajshahi, an sake ɗaure shi a gidan yari saboda jagorantar boren jama'a na 1968.[ana buƙatar hujja]
Ya shiga jam'iyyar Awami ta ƙasa ƙarƙashin jagorancin Abdul Hamid Khan Bhasani a shekarar 1970. Ya taka rawa sosai a yaƙin kwato 'yanci. Daga jam'iyyar Awami ta ƙasa, ya fara shiga jam'iyyar Nationalist Democratic Party sannan ya shiga jam'iyyar Ziaur Rahman ta Bangladesh Nationalist Party. Ya kasance ɗaya daga cikin mambobi saba'in da shida na kwamitin farko na jam'iyyar BNP. Shi ne wanda ya kafa jam'iyyar kishin ƙasa ta gundumar Jessore ta Bangladesh.[ana buƙatar hujja]</link>
A 1980, ya zama shugaban jam'iyyar Nationalist Party. An kuma zaɓe shi babban sakatare na hadin gwiwa, babban sakatare na riko, mataimakin shugaban jam’iyyar BNP da kuma mamba a zaunannen kwamitin majalisar wakilai ta biyar na jam’iyyar Bangladesh Nationalist Party a shekarar 2009.[ana buƙatar hujja]</link>
Sana'a
gyara sasheMusulunci ya kasance memba na dindindin na Jam'iyyar Bangaladash Nationalist Party (BNP). Ya rike mukamin ministan yada labarai a majalisar ministocin Khaleda ta biyu .
Rayuwa ta sirri
gyara sasheMusulunci ya haifi 'ya'ya biyu, Shantonu Islam Sumit da Aninda Islam Amit. Amit mataimaki ne na sakatare mai kula da BNP.
Islam ya rasu a Asibitin Apollo da ke Dhaka a ranar 4 ga Nuwamba 2018. Ya kasance yana fama da matsalolin koda da ciwon suga.