Taktouka (Arabic) abinci ne na gargajiya na Maroko mai ɗanɗano kuma an haɗa shi daga tumatir, albasa, tafarnuwa, paprika da man zaitun.[1] Taktouka sanannen abinci ne kuma ana iya samunsa a gidajen cin abinci da yawa a sassa daban-daban na Maroko.

Bayani na gaba ɗaya

gyara sashe

Kalmar taktouka ta samo asali ne daga larabci taktak ma'ana niƙa. Ana yin Taktouka yawanci daga tumatir, barkono barkono, paprika, tafarnuwa, da kayan yaji iri-iri. Ana iya shirya ta ta hanyar niƙa dukkan abubuwan da ake buƙata tare, ko kuma a yanka su ƙanana kuma yawanci yana ɗaukar minti 45 don shirya tasa.

Ana amfani da Taktouka a duk lokutan shekara. Ana shirya shi a cikin wani nau'i na mezze, tare da sauran tasa. A gefe, ana iya ba da shi da ɗan dumi ko sanyi, kuma yawanci ana ci da burodi. [2]

Duba kuma

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe
  1. "Taktouka With Burrata and Lime-Parsley Oil Recipe". NYT Cooking (in Turanci). Retrieved 2022-01-23.
  2. Bourchouk, Zineb. "Moroccan Recipes 101: Taktouka". Morocco World News (in Turanci). Retrieved 2022-01-23.