Stina Segerström (an haife ta a ranar 17 ga watan Yunin shekara ta 1982) ƴar wasan kwallon kafa ce ta ƙasar Sweden wacce ta buga wa Kopparbergs / Göteborg FC da tawagar ƙasar Sweden wasa ta ƙarshe. An zaɓe ta a matsayin rookie na shekara (Sweden) a shekara ta 2006. Ta kasance kyaftin din KIF Örebro DFF da Kopparbergs / Göteborg FC .

Stina Segerström
Rayuwa
Haihuwa Vintrosa (en) Fassara, 17 ga Yuni, 1982 (42 shekaru)
ƙasa Sweden
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
KIF Örebro DFF (en) Fassara2000-20080
  Sweden women's national association football team (en) Fassara2006-
BK Häcken FF (en) Fassara2009-2015840
 
Muƙami ko ƙwarewa centre-back (en) Fassara
Tsayi 1.77 m
hoton stina segertrom

Rayuwa ta farko

gyara sashe

Segerström ta yi shekaru tun tana girma a Vintrosa. Yayinda take matashiya, ta yi shekaru biyu a ƙasar Pakistan lokacin da iyalinta suka koma can a matsayin ma'aikatan agaji don Ceto Yara. Bayan dawowar iyalinta zuwa ƙasar Sweden, sun koma Örebro kuma Segerström ta fara buga ƙwallon ƙafa tare da Örebro SK tana da shekaru 11.[1]

Ayyukan wasa

gyara sashe

Ƙungiyar

gyara sashe

Kopparbergs / Göteborg FC

gyara sashe

Tun daga shekara ta 2009, Segerström ya buga wa Kopparbergs / Göteborg FC wasa a Damallsvenskan, babbar ƙungiyar ƙwallon ƙafa a ƙasar Sweden.[2] A lokacin kakar wasa ta farko tare da tawagar, ta fara a dukkan wasannin 20 da ta bayyana.[1] Göteborg ta kammala ta huɗu a lokacin wasan kwaikwayo na yau da kullun tare da rikodin 14-3-5.[3]

Segerström ta dawo don kakar 2010 kuma ta taimaka wa Göteborg ya kammala na biyu a lokacin wasan ƙwallon na yau da kullun tare da rikodin 14-6-2 a matsayin mai tsaron gida na tawagar. Ta buga kowane minti na kakar.[4]

Segerström ta buga wasanni uku kawai ga Göteborg a lokacin kakar 2011 saboda tsagewar Achilles tendon da ta sha wahala yayin wasan da ta yi da Umeå IK . [5] Göteborg ta kammala ta biyu a lokacin wasa na yau da kullun tare da rikodin 15-3.[6]

A shekara ta 2012, Segerström ta fara ne a dukkan wasanni guda 19 da ta buga wa kulob ɗin [2] Ta taimaka wa tawagar ta lashe gasar Svenska Cupen ta shekarar 2012 tana wasa a kowane minti na gasar. [7] Göteborg ta doke Tyresö FF 2-1 a cikin ƙarin lokaci a lokacin wasan ƙarshe.[8] Ta dawo a watan Afrilu na shekara ta 2013 kuma ta taimaka wa Göteborg ta kayar da zakaran Damallsvenskan na shekarar 2012 Tyresö don samun nasarar Svenska Supercupen tana taka leda a kowane minti na wasan.[9][10][11]

 
Stina Segerström

Segerström ta fita daga kakar shekarar 2014 saboda haihuwar ɗanta Charlie. A watan Nuwamba na shekara ta 2014 an naɗa ta mataimakiyar kociyar Elitettan minnows Kungsbacka DFF, tare da Johanna Almgren a matsayin shugabanta.

Ƙasashen Duniya

gyara sashe

Segerström ta fara bugawa tawagar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar Sweden wasa a ranar 2 ga watan Maris na shekara ta 2006 a lokacin wasan sada zumunci da Ingila.[1]

An sanya wa Segerström suna a matsayin mataimaki ga tawagar ƙasar Sweden a gasar Olympics ta London ta shekarar 2012. [12] Ta rasa Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2011 tare da tsagewar Achilles.[5][13]

Daraja da kyaututtuka

gyara sashe

Mutumin da ya fi so

gyara sashe
  • Kyautar Fair Play, 2006 [14]

Ƙungiyar

gyara sashe
  • Wanda ya lashe, Svenska Cupen Mata, 2011-12 [2]
  • Wanda ya lashe gasar Super Cup ta mata, 2013 [1][2]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 Swedish Football (5 May 2008). "Stina på hemmaplan med blågult". Swedish Football. Retrieved 22 September 2013.
  2. 2.0 2.1 2.2 2.3 "Stina Segerström". Soccer Way. Retrieved 22 September 2013.
  3. "2009 Damallsvenskan". Soccer Way. Retrieved 22 September 2013.
  4. "2010 Damallsvenskan". Soccer Way. Retrieved 22 September 2013.
  5. 5.0 5.1 "Stina Segerström Sweden And Kopparberg / Göteborg's Defender Will Miss The German Women's World Cup 2011". Women's Soccer United. Archived from the original on 27 September 2013. Retrieved 22 September 2013.
  6. "2010 Damallsvenskan". Soccer Way. Retrieved 22 September 2013.
  7. "Svenska Cupen Women". Soccer Way. Retrieved 22 September 2013.
  8. "GÖTEBORG FC VS. TYRESÖ 2 - 1". SoccerWay. Retrieved 22 September 2013.
  9. "TYRESÖ VS. GÖTEBORG FC 2 - 2". Soccer Way. Retrieved 17 September 2013.
  10. "Marta straffsumpare - Göteborg vann damernas supercup" (in Swedish). Eurosport Sweden. 1 April 2013. Retrieved 12 September 2013.CS1 maint: unrecognized language (link)
  11. Fussgänger, Rainer (2 April 2013). "Damallsvenskan: Super Cup Goes to Göteborg". Our Game Magazine. Archived from the original on 19 April 2014. Retrieved 18 September 2013.
  12. "Women's Olympic Football Tournament London 2012 – List of Players Sweden" (PDF). FIFA. 24 July 2012. Archived from the original (PDF) on 4 August 2012. Retrieved 25 May 2013.
  13. "Dam: Comeback för Segerström i Algarve Cup". Swedish Football. Retrieved 22 September 2013.
  14. "Stina och Ola är årets nykomlingar". Sveriges Radio. Retrieved 22 September 2013.

Hanyoyin Haɗin waje

gyara sashe