Steven Pereira (an haife shi a ranar 13 ga watan Afrilun shekarar 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya a ƙungiyar Sumgayit. An kuma haife shi a cikin Netherlands, yana wakiltar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Cape Verde. Ya taɓa buga wasa a kulob ɗin PEC Zwolle a ƙasar Holland Eredivisie, MVV Maastricht da kuma CSKA Sofia na Bulgaria. [1]

Steven Pereira
Rayuwa
Haihuwa Holand, 13 ga Afirilu, 1994 (30 shekaru)
ƙasa Kingdom of the Netherlands (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
PEC Zwolle2013-
PEC Zwolle2014-201530
  MVV Maastricht (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 75 kg
Tsayi 182 cm

Aikin kulob

gyara sashe

A ranar 4 ga watan Yuli, 2022, kulob din Sumgayit na Premier Azerbaijan ya ba da sanarwar sun sayi Pereira zuwa kwangilar shekaru biyu, tare da zaɓin ƙarin shekara.[2]

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

An haife shi a cikin Netherlands a Cape Verdean, Pereira ya yi wasan sa na farko a tawagar kwallon kafa ta Cape Verde daci 2-1 2018 na cin kofin duniya na FIFA da Afirka ta Kudu a ranar 1 ga watan Satumba 2017.[3] [4]

Girmamawa

gyara sashe

PEC Zwolle

  • Johan Cruyff Shield: 2014

Manazarta

gyara sashe
  1. ‘Er zijn al een aantal bizarre dingen gebeurd, die ik nooit had durven dromen’ voetbalzone.nl
  2. "Sumqayıt FK Steven Pereiranı heyətinə qatıb" . sfc.az (in Azerbaijani). Sumgayit FK. 4 July 2022. Retrieved 4 July 2022.
  3. FIFA.com. "2018 FIFA World Cup Russia™ - Matches - Cape Verde Islands-South Africa - FIFA.com" . FIFA.com . Archived from the original on 19 August 2016.
  4. "Qualificação Mundial 2018: Selecção Nacional de Futebol prepara jogo com a África do Sul" . Radiotelevisao Caboverdiana .

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe