Gidan Taro na Kudu babban zauren unguwa ne mai tarihi a titin 260 Marcy (kusurwar Ganawar House Hill) a Portsmouth, New Hampshire. An kammala shi a cikin 1866, yana ɗaya daga cikin mafi kyawun misalan birni na gine-ginen Italiyanci, kuma wani misali mai wuyar rayuwa na zauren unguwa na ƙarni na 19. An jera ginin a cikin National Register of Historic Places a cikin 1982. Ana ci gaba da amfani da shi azaman albarkatun al'umma.

South Meetinghouse
religious community center (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Tarayyar Amurka
Tsarin gine-gine Renaissance Revival architecture (en) Fassara
Heritage designation (en) Fassara National Register of Historic Places listed place (en) Fassara
Wuri
Map
 43°04′30″N 70°45′11″W / 43.075°N 70.753°W / 43.075; -70.753
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaNew Hampshire

Bayani da tarihi

gyara sashe

Gidan Taro na Kudu yana cikin yankin zama na kudu na Portsmouth, a kusurwar arewa maso yamma na titin Marcy da Hill Hill. Wanda yake fuskantar titin Marcy, tsari ne mai hawa biyu na itace, tare da rufaffiyar rufi da tafawa waje. Abubuwan salo na Italiyanci na waje sun haɗa da tagogi masu zagaye-zagaye, da rufin da aka manne a saman hasumiya mai hawa biyu. Babban ƙofa yana da matsuguni da baranda mai ramuka huɗu na Revival ta Girka tare da ginshiƙan Doric da ginshiƙan Ionic, wanda ke faɗaɗa faɗin facade na gaba. Ciki yana da wurin ɗorawa tare da matakala biyu yana ba da damar zuwa matakin sama. Ƙasar ƙasa ta kasu kashi biyu, tare da ginshiƙan ƙarfe guda biyu masu goyan bayan rufi da matakin sama, wanda ke da babban ɗaki mai tsayi guda ɗaya.

An gina gidan taron akan wurin wani gidan taro na 1731, kuma shine kawai babban tsarin jama'a a gefen kudu na Portsmouth. An gina shi a cikin 1866, bayan shekaru da yawa na tayar da hankali daga mazauna yankin don taron jama'a a gundumar kudu ta birnin. Kwamitin da majalisar birnin ta nada ne ya tsara ginin, kuma an gina shi kan kudi dala 9,600. Babban matakin ginin ya kasance babban wurin taron jama'a, kuma an ga amfani da shi don taron siyasa, zaɓen unguwanni, da hidimar addini.

Duba kuma

gyara sashe
  • Rajista na Kasa na Lissafin Wuraren Tarihi a cikin Rockingham County, New Hampshire

Manazarta

gyara sashe

Samfuri:NRHP in Rockingham County, New Hampshire