Something Nice from London
Wani Abu Mai Kyau daga Landan fim ɗin wasan kwaikwayo ne na shekarar 2013 na ƙasar Zimbabuwe na Burtaniya wanda Petina Gappah ta rubuta kuma Nick Marcq ya ba da Umarni. Taurarin shirin sun haɗa da Munya Chidzonga, Tonderai Munyebvu da Lovewell Chisango a cikin jagororin jagorancin shirin yayin da Memory Busoso, Rambidzai Karize da Lauren Marshall ke taka rawa. An yi wa fim laƙabi da ban mamaki saboda koli nasa yana da alaƙa da mutuwar Peter wanda ya mutu a Landan a cikin yanayi mai ban mamaki. Fim ɗin haɗin gwiwar ne na Fina-finan Latimer na Biritaniya da Majalisar Biritaniya. Fim ɗin an daidaita shi daga ɗan gajeren labarin Petina Gappah tare da taken iri ɗaya wanda ya kasance wani ɓangare na lambar yabo ta tarihin tarihin An Elergy For Easterly .[1] Fim ɗin ya fito a ranar 1 ga Afrilu 2015 wanda ya yi daidai da ranar wawaye na Afrilu amma an nuna shi a wasu bukukuwan fina-finai a ƙarshen shekarar 2013.[2]
Something Nice from London | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2015 |
Asalin suna | Something Nice from London |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Zimbabwe |
Characteristics | |
Genre (en) | drama film (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Nick Marcq (en) |
Kintato | |
Narrative location (en) | Ingila |
External links | |
Specialized websites
|
Yan wasan kwaikwayo
gyara sashe- Munya Chidzonga a matsayin Jonathan
- Memory Busoso a matsayin Maimary
- Lovewell Chisango a matsayin Uncle Matyya
- Ramidzai Karize as Mary
- Lauren Marshall a matsayin Lisa
- Tonderai Munyebvu a matsayin Peter
- Charles Mzembe a matsayin Boss Man Dentist
- Pretty Nxaba a matsayin Mailisa
- Eddie Sandifolo a matsayin Cargoman
Makirci
gyara sasheHankali ya tashi a birnin Harare yayin da dangin Chikwiro ke jiran isowar dansu Peter da ya mutu daga Landan. Rikici ya taso kan binne gawar Bitrus wanda ya zama hargitsi. Mahaifiyar Bitrus ta dage cewa za ta binne a wata makabarta a yankin amma Matyyaya da Jonathan suna lallashin wasu ra'ayoyin su yi la'akari da Shurugwi, wurin da aka binne mahaifin Bitrus. Ƴar uwan Maryamu Lisa da ke Ingila ta sanar da ƴan uwan Peter a Harare cewa za a iya ɗaukar mako guda kafin a aika gawar.
Ɗaukar shirin
gyara sasheAn fi yin fim ɗin kuma an shirya shi a Zimbabwe hakazalika an shirya kaɗan daga fim ɗin a London.
Nassoshi
gyara sashe- ↑ "Something Nice from London". percontra.net. Retrieved 2019-10-09.
- ↑ "Something Nice from London premiers". The Standard. 13 October 2013. Retrieved 2019-10-09.