Solomon Agbesi (an haife shi ranar 13 ga watan Oktoba shekara ta 2000), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ghana wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar Premier ta Ghana Dreams FC. [1][2]

Solomon Agbesi
Rayuwa
Haihuwa 13 Oktoba 2000 (24 shekaru)
ƙasa Ghana
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

A watan Oktoban 2019, ƙungiyar Dreams FC ta Ghana ta sanya hannu kan Agbesi gabanin gasar Premier ta Ghana ta 2019-20 kuma an sanya sunan ta cikin jerin 'yan wasan na kakar wasa. [2][3]An sanya sunan shi a cikin jerin sunayen 'yan wasan ranar wasa yayin da ya sanya benci don cin nasara da Sarki Faisal Babes da ci 4-1 a ranar 29 ga Disambar 2019. Ya buga benci na wasanni 8 amma bai fara buga wasansa na farko ba kafin a yanke gasar saboda cutar ta COVID-19 . [2]

Gabanin kakar gasar Premier ta Ghana ta 2020–2021, an sanya sunan shi cikin jerin 'yan wasan ƙungiyar yayin da gasar za ta sake farawa a watan Nuwambar 2020. [4][1] A ranar 16 ga watan Nuwambar 2020, ya fara halarta na farko, yana mai da tsabtataccen zane a wasan da babu ci tsakaninsa da Allies na Duniya .[5]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 Benaiah Elorm and Al-Smith Gary (13 November 2020). "The ultimate 18-team Ghana Premier League season guide 2020/21 - MyJoyOnline.com". www.myjoyonline.com. Retrieved 17 April 2021.
  2. 2.0 2.1 2.2 "Solomon Agbesi - Soccer player profile & career statistics - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-04-23.
  3. "Dreams FC list 30-man squad for 2019/20 season- veteran striker Eric Gawu retained". GhanaSoccernet (in Turanci). 2019-12-29. Retrieved 2021-04-23.
  4. "2020/21 Ghana Premier League full squads: Dreams FC". GhanaSoccernet (in Turanci). 2020-11-11. Retrieved 2021-04-22.
  5. "Match Report of Inter Allies FC vs Dreams FC - 2020-11-16 - Ghana Premier League - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-04-23.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Solomon Agbesi at Global Sports Archive