Siza Selby Dlamini (an haife shi ranar 2 ga watan Afrilu 1976) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Liswati mai ritaya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba. An kuma nada shi babban 10 na COSAFA Cup Legend.[1]

Siza Dlamini
Rayuwa
Haihuwa Eswatini, 2 ga Afirilu, 1976 (48 shekaru)
ƙasa Eswatini
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Jomo Cosmos F.C. (en) Fassara-
Lamontville Golden Arrows F.C.-
Bush Bucks F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Ya yi aiki a matsayin mataimakin koci na Jomo Cosmos bayan ya yi ritaya.[2]

Kungiyoyi

gyara sashe
  • 1994-1999 : </img> Mbabane Swallows
  • 1999-2001 : </img> Bush Bucks
  • 2001-2004 : </img> Lamontville Golden Arrows
  • 2004-2006 : </img> Durban Stars
  • 2006-2007 : </img> FC AK
  • 2007-2011 : </img> Jomo Cosmos

Manazarta

gyara sashe
  1. Maziya, Mthunzi (8 May 2018). "SIZA DLAMINI IN TOP 10 COSAFA LEGENDS" . Times of Swaziland . Retrieved 26 January 2021.
  2. "2017 COSAFA Castle Cup Legend – Siza Dlamini (Swaziland)" . Council of Southern Africa Football Associations . 23 May 2017. Retrieved 26 January 2021.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe