Silvère Ganvoula M'boussy
Silvère Ganvoula M'boussy (an haife shi a ranar 29 ga watan Yunin 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Kwango wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga Cercle Brugge, aro daga ƙungiyar Bundesliga ta VfL Bochum da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Kongo.
Silvère Ganvoula M'boussy | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Brazzaville, 22 ga Yuni, 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Jamhuriyar Kwango | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 35 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 183 cm |
Aikin kulob/Ƙungiya
gyara sasheGanvoula ya sanya hannu tare da Elazığspor a ranar 5 ga watan Yuli 2015.[1]
Ya koma RSC Anderlecht akan lamuni na tsawon kakar wasa daga Mechelen a cikin shekarar 2017.[2] kuma ya zira kwallaye biyu a kan kulob din iyayensa a watan Fabrairu 2018[3] Ya yi nasara a Anderlecht bayan ya zo canji a 2–1 nasara da Royal Antwerp a cikin rukunin farko na Belgium A ranar 11 ga watan Maris 2018.[4]
VfL Bochum
gyara sasheA cikin watan Yulin 2018, Ganvoula ya shiga 2. Kungiyar Bundesliga ta VfL Bochum kan aro a kakar 2018-19. Bochum ya sami zaɓi don siyan shi na dindindin a ƙarshen kakar wasa.[5] A watan Yulin 2019 Bochum ya sanya hannu kan Ganvoula.[6] A kakar wasa ta gaba, Ganvoula ya kasance jagoran Bochum mai zura kwallo a raga da kwallaye 13 a gasar lig da kwallaye 16 a dukkan gasa–ciki har da hat-trick da KSV Baunatal a zagayen farko na gasar DFB-Pokal.[7]
A cikin watan Janairu 2022, ya rattaba hannu a kulob din Cercle Brugge na farko a Belgium a matsayin aro har zuwa karshen kakar wasa.[8]
Kididdigar sana'a/Aiki
gyara sashe- As of 23 May 2021[9]
Club | Season | League | Cup | Continental | Other | Total | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
Patronage Sainte-Anne | 2013 | Premier League | ? | ? | ? | ? | — | — | ? | ? | ||
2014 | ? | ? | ? | ? | — | — | ? | ? | ||||
Total | ? | ? | ? | ? | 0 | 0 | 0 | 0 | ? | ? | ||
Raja Casablanca | 2014–15 | Botola | 4 | 0 | — | 0 | 0 | — | 4 | 0 | ||
Elazığspor | 2015–16 | TFF First League | 16 | 5 | 2 | 0 | — | — | 18 | 5 | ||
Westerlo | 2016–17 | Belgian First Division A | 26 | 9 | 0 | 0 | — | — | 26 | 9 | ||
Mechelen | 2017–18 | Belgian First Division A | 9 | 0 | 1 | 0 | — | — | 10 | 0 | ||
Anderlecht | 2017–18 | Belgian First Division A | 9 | 3 | — | 0 | 0 | 7 | 0 | 16 | 3 | |
VfL Bochum | 2018–19 | 2. Bundesliga | 21 | 5 | 1 | 0 | — | — | 22 | 5 | ||
2019–20 | 2. Bundesliga | 28 | 13 | 2 | 3 | — | — | 30 | 16 | |||
2020–21 | 2. Bundesliga | 29 | 2 | 3 | 0 | — | — | 32 | 2 | |||
Total | 78 | 20 | 6 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0 | 84 | 23 | ||
Career total | ? | ? | ? | ? | 0 | 0 | 7 | 0 | ? | ? |
Kwallayensa na kasa da kasa
gyara sashe- Maki da sakamako ne suka fara zura kwallaye a ragar Kongo. [11]
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 1 ga Yuni 2014 | Stade Municipal, Pointe-Noire, Kongo | </img> Namibiya | 1-0 | 3–0 | 2015 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
2. | 17 ga Nuwamba, 2019 | Stade Alphonse Massemba-Débat, Brazzaville, Kongo | </img> Guinea-Bissau | 2-0 | 3–0 | 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
3. | 7 ga Satumba, 2021 | </img> Senegal | 1-1 | 1-3 | 2022 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA |
Rayuwa ta sirri
gyara sasheA cikin kaka na 2017 Ganvoula ya fuskanci rashin mahaifinsa kuma kawai ya buga minti 15 tsakanin Oktoba da Disamba a Anderlecht.[12]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Ganvoula M'boussy" (in Turkish). Retrieved 18 September 2015.
- ↑ "Silvere M'boussy's brace saves Anderlecht from defeat against KV Mechelen". goal.com. 4 February 2018.
- ↑ Anderlecht-KV Mechelen". fctables.com. 4 February 2018.
- ↑ "A neuf, Anderlecht bat l'Antwerp et le prive des PO1" (in French). 11 March 2018.
- ↑ "VfL leiht Silvère Ganvoula aus" (in German). VfL Bochum. 20 July 2018.
- ↑ VfL verpflichtet Ganvoula" (in German). VfL Bochum. 5 July 2019.
- ↑ Ganvoula sichert schmeichelhaften Sieg in Baunatal" (in German). Kicker. 10 August 2019. Retrieved 10 August 2019.
- ↑ "Cercle Brugge heeft bijkomende aanvaller beet". 25 January 2022.
- ↑ "Silvère Ganvoula M'boussy". Soccerway. Retrieved 30 October 2020.
- ↑ "Silvère Ganvoula M'boussy" . Soccerway . Retrieved 30 October 2020.
- ↑ "Silvère Ganvoula M'boussy" . National Football Teams . Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 23 November 2019.
- ↑ "Ganvoula wants to return to Anderlecht". 15 December 2017.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Bayanan martaba a worldfootball.net
- Silvère Ganvoula M'boussy at Soccerway
- Silvère Ganvoula M'boussy at National-Football-Teams.com
- Silvère Ganvoula M' boussy