Shirin Radiyon Ukraine na Symphony Orchestra
Mawakan Rediyon Symphony na ƙasar Ukraine ( Ukrainian ; a baya NRCU Symphony Orchestra, Симфонічний оркестр НРКУ) ita ce ƙungiyar makaɗa ta watsa shirye-shiryen Rediyon Ukrainian tun shekarar 1929.[1] Yanzu ƙungiyar mawaƙa wani ɓangare ne na gidan rediyon jama'a na ƙasa UA:PBC .
Shirin Radiyon Ukraine na Symphony Orchestra | |
---|---|
orchestra | |
Bayanai | |
Bangare na | Recording House of Ukrainian Radio (en) |
Farawa | 1929 |
Work period (start) (en) | 1929 |
Ƙasa | Ukraniya |
Mamallaki | Radio Ukraine (en) |
Nau'in | classical music (en) da film score (en) |
Shafin yanar gizo | nrcu.gov.ua… |
Tushen maimaitawa da babban wurin wasan kwaikwayo na ƙungiyar makaɗa shine Gidan Rikodi na Rediyon Ukrainian, wanda ke Kyiv.
Tarihi
gyara sasheSabuwar ƙungiyar da aka ƙirƙira na mawaƙa gidan rediyon Ukraine a wancan lokacin, wanda aka fara yi a bainar jama'a ranar 5 ga Oktoban shekarata 1929, wanda ya biyo bayan yabo mai mahimmanci kuma har yau ana ɗaukar muhimmin lokaci na tarihin al'adun Ukraine. An gayyaci mafi kyawun mawaƙa na tsohon babban birnin Ukraine Kharkiv don shiga ƙungiyar makaɗa da Yakiv Rozenshteyn . Mawakan mawaƙa 45 sun kasance wani ɓangare na gidan wasan kwaikwayo na rediyo. Zagayen zagayowar nasa na farko mai nuna ayyukan Pyotr Ilyich Tchaikovsky ya fara ne jim kaɗan bayan buɗe 14 ga Oktoba tare da kade-kaɗe na 5 da ɗakin kaɗe-kaɗe na 3.
Saboda sauye-sauyen siyasa da sauye-sauyen ƙwararru ƙungiyar makaɗa daga ƙarshe ta ƙaura zuwa sabon babban birnin Ukraine Kiev kuma ta ƙara adadin zuwa mawaƙa 60. Ba da da ewa ba da zama gwamnati tilo da ke goyon bayan ƙungiyar mawaƙa ta musamman ga kaɗe-kaɗe na kaɗe-kaɗe, ƙungiyar mawaƙa ta ci gaba da watsa shirye-shirye, kide-kide na jama'a da yin rikodi na Ukraine da alamun kiɗan na duniya. Musamman faifan bidiyo da aka yi rikodin ya tabbatar da samun nasara ta kasuwanci sosai yayin da ake ɗaukar kide-kide da kide-kide na al'adun gargajiya na ƙasa kuma an ƙara su zuwa kuɗin Gidan Rediyon Ukrainian.
Nasarorin Orchestras a kiyaye m al'adar Ukraine musamman da kuma Gabashin Turai a general, samar da fiye da 10.000 rikodi na makada ayyukan da aka hadu da samun lambar yabo na girmamawa Collective da kuma ba ilimi matsayi na musamman isa yabo a cikin ci gaban da m art a cikin. Ukraine.[2]
A tsawon shekaru da kungiyar mawaƙan ta hada kai da mashahuran madugu irin su Mykola Kolessa, Natan Rakhlin, Theodore Kuchar, Aram Gharabekian da sauransu da dama – haka kuma sun zagaya a duk fadin Turai da Asiya ciki har da Jamus, Italiya, Faransa, Spain, Poland, Koriya ta Kudu . Iran da Aljeriya.[3][4]
Tsoffin jagorori
gyara sashe- Yakiv Rozenshteyn
- Herman Adler
- Mykhailo Kanershteyn
- Petro Polyakov
- Kostyantyn Simeonov
- Vadym Gnesh
- Volodymyr Sirenko
- Viacheslav Blinov
- Volodymyr Sheiko (tun 2005)
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Shafin gidan rediyon Ukrainian Symphony Orchestra akan gidan rediyon Ukrainian
- Mawaƙan layi-layi
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Заслужений академічний симфонічний оркестр Українського радіо | Українське радіо". www.nrcu.gov.ua. Retrieved 2019-05-01.
- ↑ "Archived copy". Archived from the original on 2013-10-08. Retrieved 2013-10-10.
- ↑ Ukraine National Radio Symphony Orchestra- Bio, Albums, Pictures – Naxos Classical Music".
- ↑ "Archived copy". Archived from the original on 2013-10-07. Retrieved 2013-10-10.