Shere na kalliofe karamar hukuma ce da ke yankin kapricornia na Queensland, Ostiraliya. Ya kasance a tsakiyar garin kalliope .

Shire of Calliope

Wuri
Map
 24°00′22″S 151°11′56″E / 24.0061°S 151.199°E / -24.0061; 151.199
Ƴantacciyar ƙasaAsturaliya
State of Australia (en) FassaraQueensland (en) Fassara
Tekun a Shire of Calliope
 
Taswirar Sashen kalliope da ƙananan hukumomin da ke kusa, Maris 1902

An ƙirƙiri Ƙungiyar kalliope a ranar 11 ga watan Nuwamba 1879 a matsayin ɗaya daga cikin rarrabuwa 74 a kusa da Queensland a ƙarƙashin Dokar Alƙalai na 1879 tare da yawan jama'a 1044.

A ranar 7 ga watan Janairu 1902 wani ɓangare na kalliope ya rabu don ƙirƙirar Miriam Vale Division .

Tare da nassi na sanan Hukumomin Dokar 1902, Calliope Division ya zama Shire na Calliope a kan 31 Maris 1903.

A cikin shekara ta 1927, zauren majalisa ya kasance a Gladstone .

Biyo bayan rahoton da Hukumar Gyaran Karamar Hukuma ta fitar a watan Yulin 2007, tsoffin kananan hukumomi uku:

  • Birnin Gladstone
  • Shire de kalliope
  • Shire of Miriam Vale

An hade su don samar da yankin Gladstone akan 15 Maris 2008.

Garuruwa da unguwanni

gyara sashe

Shire na kalliope ya haɗa da ƙauyuka masu zuwa:

Garuruwa:

  • kalliofe (cibiyar gudanarwa)

Yankunan birni:

  • Benaraby
  • Boyne Island
  • Tannum Sands

Garuruwan karkara:

  • Ambrose
  • Dutsen Larcom
  • Raglan
  • Yarwun
  • Targinnie

Yankunan Boyne Valley :

  • Builyan
  • Yawancin Kololuwa
  • Nagoorin
  • Ubobo

Sauran al'ummomi:

  • Bracewell
  • Ƙarshen Gabas

Shugabanni da masu unguwanni

gyara sashe
  • 1927: Frank Butler
  • 1991 - 1995: Liz Cunningham
  • 1995 - 2008: George Creed

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe

Samfuri:Queensland former LGAs