Sergio Osagho Uyi (an haife shi a ranar 22 ga watan Yuni shekara ta 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Italiya wanda kwanan nan ya buga a matsayin ɗan wasan baya na Seregno .

Sergio Uyi
Rayuwa
Haihuwa 22 ga Yuni, 1993 (30 shekaru)
ƙasa Italiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa

A cikin shekara ta 2006, Uyi ya shiga makarantar matasa ta Canavese ta Italiya. [1] A shekara ta 2011, ya shiga makarantar matasa na Torino a cikin Italiyanci Serie A. [1] Kafin kakar 2014, ya rattaba hannu a kulob din Dainava na Lithuania bayan gwaji don Slavia Prague a cikin babban jirgin Czech. [2] A cikin 2015, ya sanya hannu don ƙungiyar Atlantis FC ta uku ta Finnish. Kafin rabin na biyu na 2015–16, ya rattaba hannu kan SSV Reutlingen a matakin Jamus na biyar. [3] Kafin rabin na biyu na 2016 – 17, ya rattaba hannu kan kayyakin Welsh Bangor City . [4]

A cikin 2017, Uyi ya sanya hannu don Senglea Athletic a Malta. [5] A cikin 2018, ya rattaba hannu a kungiyar Al-Hilal (Omdurman) ta Sudan, yana taimaka musu lashe gasar. [6] Kafin rabin na biyu na 2018–19, ya sanya hannu don Poli Timișoara a Romania. [7] A cikin 2019, Uyi ya rattaba hannu a kulob din Al-Orouba na Omani. Kafin rabin na biyu na 2020–21, ya koma Senglea Athletic a Malta. [8] Kafin rabin na biyu na 2021 – 22, ya rattaba hannu kan ƙungiyar Seregno ta Italiya bayan gwaji don SLNA a Vietnam. [9] A ranar 13 ga Fabrairu 2022, Uyi ya yi muhawara don Seregno yayin rashin nasara da ci 2–1 ga Padova . [6]

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 "Exclusive Interview With Torino Defender Sergio Uyi". allnigeriasoccer.com.
  2. "Do Slavie přichází na testy obránce Sergio Uyi". slavia.cz.
  3. "Unser Mann am Ball". stuttgarter-nachrichten.de.
  4. "North Wales football: Twenty top transfers in the January window". dailypost.co.uk.
  5. "Anche il Senglea parla italiano: l'allenatore è Paolo Favaretto". corrieredimalta.com.
  6. 6.0 6.1 Sergio Uyi at Soccerway
  7. "Profile". cronicavioleta.ro.
  8. "Senglea Athletic revamp squad". maltafootball.com.
  9. "SLNA thử việc cựu tuyển thủ U23 Nigeria". zing.vn.