Serge Kevin
Sèrge Kevyn Aboué Angoué (an haife shi a ranar 3 ga watan Agusta 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Gabon wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Gabon.
Serge Kevin | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Port-Gentil (en) , 3 ga Augusta, 1994 (30 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gabon | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 10 | ||||||||||||||||||||||
Nauyi | 77 kg | ||||||||||||||||||||||
Tsayi | 186 cm |
Sana'a
gyara sasheAn haife shi a Port-Gentil, Kevyn ya fara aikinsa a Portugal tare da AD Nogueirense kafin ya koma kulob ɗin Marítimo B. Ya zauna a kulob din na kakar wasa kafin ya shiga tare da 'yan wasan Portuguese Vizela. Bayan wani kakar ya sanya hannu tare da Campeonato de Portugal side Leiria. A watan Agusta 2019, ya rattaba hannu a Mumbai City a gasar Super League ta Indiya. [1]
Ƙasashen Duniya
gyara sasheKevyn ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 5 ga Maris 2014 a Gabon a wasan sada zumunci da Morocco. Ya zo ne a matsayin ɗan canji inda aka tashi kunnen doki 1-1.[2]
Kididdigar sana'a
gyara sashe- As of 22 January 2020[3]
Kulob | Kaka | Kungiyar | Kofin cikin gida | Kofin League | Nahiyar | Jimlar | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | ||
AD Nogueirense | 2013-14 | 20 | 11 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 20 | 11 |
Maritimo B | 2014-15 | 12 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 12 | 0 |
Marítimo C | 2014-15 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 4 | 0 |
Vizela | 2015-16 | 23 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 23 | 3 |
Leiria | 2016-17 | 15 | 7 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 15 | 7 |
2017-18 | 5 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 5 | 2 | |
CD Fatima | 2017-18 | 14 | 4 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 14 | 4 |
Mumbai City FC | 2019-20 | 10 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 10 | 1 |
Jimlar sana'a | 74 | 19 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 74 | 19 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Gabon international Sèrge Kevyn signs for Mumbai City" . Indian Super League. 24 August 2019. Retrieved 22 June 2022.
- ↑ "Morocco 1-1 Gabon" . national-football-teams .
- ↑ Serge Kevin at Soccerway
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Serge Kevin at National-Football-Teams.com
- Sèrge Kevyn at FootballDatabase.eu