Sansanin Frederiksborg
Sansanin Frederiksborg, daga baya Sansanin Royal, ɗan Danish ne kuma daga baya sansanin Ingilishi a kan Gold Coast a Ghana ta zamani. An gina shi a cikin 1661, tare da amincewar Sarkin Fetu, 'yan ɗari ɗari daga Castle na Cape Coast, wanda a lokacin yana hannun Sweden, a kan Tudun Amanfro.[1]
Sansanin Frederiksborg | |
---|---|
Sansanin soja da factory (en) | |
Bayanai | |
Bangare na | Forts and Castles, Volta, Greater Accra, Central and Western Regions (en) da Danish Gold Coast (en) |
Ƙasa | Ghana |
Occupant (en) | Denmark–Norway (en) da Daular Biritaniya |
Wuri | |
Ƴantacciyar ƙasa | Ghana |
Yankuna na Ghana | Yankin Tsakiya |
Babban birni | Cape Coast |
Tarihi
gyara sasheFrederiksborg ƙaramin ƙauye ne wanda za'a iya jefa bam ɗin da ke cikin Castle Cape. Ya yi aiki na ɗan gajeren lokaci a matsayin hedkwatar Kamfanin Danish West India Company a kan Kogin Gold na Danish, kafin a koma da shi zuwa Castleborg Castle a Osu.[2]
Bayan Ingilishi a cikin 1665 ya karɓi Castle na Cape Coast, ya ƙarfafa shi, kuma ya yi amfani da shi a matsayin sabon hedkwatar su, Danes ɗin ba su da amfani da ƙarfin su. An fara murƙushe katangar ga Ingilishi a cikin 1679 kafin a ƙarshe aka sayar musu a 1685.[3]
Ingilishi ya sake gina sansanin a 1699 kuma ya sake masa suna Sansanin Royal. Ba da daɗewa ba suka sake watsi da shi, duk da haka.[3]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Van Dantzig 1999, pp. x, 29.
- ↑ Van Dantzig 1999, pp. 29.
- ↑ 3.0 3.1 Van Dantzig 1999, pp. 31.
Majiyoyi
gyara sashe- Van Dantzig, Albert (1999). Forts and Castles of Ghana. Accra: Sedco Publishing. ISBN 9964-72-010-6.