Samuel Monin (an haife shi ranar 3 ga watan Nuwamban 1979 a Senegal) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal mai ritaya.

Samuel Monin
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 3 Nuwamba, 1979 (45 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Raith Rovers F.C. (en) Fassara2000-2003320
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2001-200110
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga

Bayan ya kasa buga wa ƙungiyar AS Monaco ta Faransa Ligue 1, Monin ya rattaɓa hannu a Raith Rovers a rukuni na biyu na Scotland. Yayin da yake buga musu wasa a cikin shekara ta 2001, an danganta shi da Celtic, ɗaya daga cikin ƙungiyoyin Scotland masu nasara, da kuma ƙungiyoyin Ingila Liverpool, Leicester City, Blackburn Rovers, da Bradford City. [1] Duk da haka, bai taɓa sanya hannu kan kowane ɗayan waɗannan kayan ba.

A shekara ta 2001, Monin ya buga wa tawagar ƙasar Senegal shi kaɗai a wasan da Burkina Faso ta doke su da ci 2-4. [2]

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe