Sambou Soumano (an haife shi 13 Janairu 2001) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke buga wasan gaba a Faransa. Kulob din Quevilly-Rouen, a kan aro daga Lorient .

Sambou Soumano
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 13 ga Janairu, 2001 (23 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Wani samfurin makarantar matasa Elite Foot na Senegal, Soumano ya fara babban aikinsa tare da kulob din Faransa Pau, kuma ya bi shi tare da wani lokaci a Châteaubriant . [1] A ranar 19 ga Agusta 2021, ya koma wurin ajiyar FC Lorient . [2] Ya fara wasansa na farko a matsayin wanda ya maye gurbin Lorient a wasan 1 – 1 na Ligue 1 akan Bordeaux a ranar 24 ga Oktoba 2021 [3]

A ranar 20 ga Agusta 2022, Soumano ya shiga Eupen a Belgium akan lamuni na tsawon lokaci. [4] A ranar 18 ga Janairu 2023, ya koma kan sabon lamuni ga Rodez a Ligue 2 . [5] A ranar 2 ga Agusta 2023, an ba Soumano aro zuwa Quevilly-Rouen, kuma a Ligue 2. [6]

Manazarta

gyara sashe
  1. "France N2 : Le Sénégalais Sambou Soumano débarque à Châteaubriant". 23 September 2020.
  2. "National 2 : Sambou Soumano s'engage une saison". FC Lorient. 19 August 2021.
  3. "Lorient vs. Bordeaux - 24 October 2021". Soccerway.
  4. "Forward Sambou Soumano joins KAS Eupen from FC Lorient for 1 year". Eupen. 20 August 2022. Retrieved 22 August 2022.
  5. "MERCATO : SAMBOU SOUMANO EST SANG & OR" (in Faransanci). Rodez AF. 18 January 2023. Retrieved 3 February 2023.
  6. "SAMBOU SOUMANO (FC LORIENT) PRÊTÉ À QRM !" [SAMBOU SOUMANO (FC LORIENT) LOANED TO QRM!] (in Faransanci). Quevilly-Rouen. 2 August 2023. Retrieved 7 December 2023.