Saheed Idowu (an haife shi a ranar 3 ga watan Janairun 1990 a Brazzaville) ƙwararren ɗan wasan tennis ne na ƙasar Kongo.[1] Ya yi takara a gasar Olympics ta bazara a shekarar 2012 a cikin na maza, amma an ɗoke shi a zagayen farko.[2]

Saheed Idowu
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Jamhuriyar Kwango
Shekarun haihuwa 3 ga Janairu, 1990
Wurin haihuwa Brazzaville
Sana'a table tennis player (en) Fassara
Wasa table tennis (en) Fassara
Participant in (en) Fassara 2012 Summer Olympics (en) Fassara

2018 ITTF Kofin Afirka gyara sashe

Idowu ya fafata a gasar cin kofin Afrika ta ITTF ta shekarar 2018, inda ya zo na biyu a rukunin 2 a bayan Quadri Aruna, inda ya fice wasan rukunin zuwa Aruna (1-3), wanda ya ba shi damar shiga gasar Quarter Final. A gasar Quarter Final, Idowu ya fafata tare da doke fitaccen ɗan wasan ƙwallon tebur na Afirka Segun Toriola da ci 4-2. A gasar Semi Final, Idowu ya yi rashin nasara a hannun wanda ya yi nasara Omar Assar, inda ya faɗi wasanni huɗu kai tsaye (0-4). Daga nan ne aka haɗa shi da Ahmed Saleh a wasan zagaye na biyu, inda aka yi rashin nasara a wasan (1-3), inda ya ƙare gasar a matsayi na huɗu.[3]

Salon Wasa gyara sashe

Kamar yawancin ƴan wasan ƙwallon tebur na zamani, Idowu ya fi son salon kai hari. An lura da maɗaukinsa na gaba kamar yadda ya bayyana a cikin annashuwa da rashin al'ada.

Manazarta gyara sashe