Safrudin Tahar (an haife shi a ranar 13 ga watan Disamba shekarar 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Indonesiya wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar PSM Makassar ta La Liga 1 .

Safrudin Tahar
Rayuwa
Haihuwa Ternate Island (en) Fassara, 13 Disamba 1993 (30 shekaru)
ƙasa Indonesiya
Karatu
Harsuna Indonesian (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
PSMS Medan (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Aikin kulob

gyara sashe

PSIS Semarang

gyara sashe

Bayan rashin nasarar gwajinsa akan Persik Kediri, Safrudin Tahar ya zaɓi PSIS Semarang a matsayin tawagarsa. Ya buga sau 23 kuma ya zira kwallaye 1 a kakar wasa ta farko kuma ya kawo PSIS Semarang zuwa wasan kusa da na karshe, amma abin takaici PSIS Semarang ba zai iya zuwa mataki na gaba ba saboda abin kunya na daidaita wasan. Amma Tahar ya tsere wa takunkumi, don haka an tsawaita kwangilarsa ta PSIS Semarang . A cikin 2017, Tahar ya taimaka wa kulob din lashe matsayi na uku na La Liga 2 bayan ya lashe 6-4 a kan Martapura a watan Disamba shekarar 2017 kuma ta atomatik inganta zuwa Liga 1 .

Borneo FC Samarinda

gyara sashe

A cikin shekarar 2021, Safrudin Tahar ya rattaba hannu kan kwangila tare da kulob din Indonesiya Liga 1 Borneo Samarinda . Ya buga wasansa na farko a ranar 10 ga watan Satumba shekarar 2021 a karawar da suka yi da Persik Kediri .

PSM Makasar

gyara sashe

An sanya hannu Safrudin don PSM Makassar don taka leda a La Liga 1 a cikin kakar 2022-23 . Ya buga wasansa na farko a gasar a ranar 29 ga watan Agusta shekarar 2022 a wasan da suka yi da Persib Bandung a filin wasa na Gelora BJ Habibie, Parepare .

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

Tahar ta kira Indonesia U-22 don neman cancantar shiga gasar AFC U-22 na shekarar 2013 .

Girmamawa

gyara sashe

PSIS Semarang

  • La Liga 2 matsayi na uku (play-off): 2017

PSM Makasar

  • Laliga 1 : 2022-23

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe