Yayin da take sha'awar taurari tun tana karama kuma ta yi karatun lissafi a matsayin abin sha'awa, sai da ta isa Australia ne Dafter ta nemi shawara kuma ta fara koya wa kanta ilimin taurari.

Rosina Dafter
Rayuwa
Haihuwa Birtaniya, 15 ga Maris, 1875
ƙasa Asturaliya
Mutuwa 9 ga Yuni, 1959
Sana'a
Sana'a Ilimin Taurari
Kyaututtuka

A cikin 1923,an zaɓi Dafter memba na Ƙungiyar Astronomical ta Burtaniya wacce ke da reshe a New South Wales. Ita ce mai lura da kudanci don Ƙungiyar shekaru talatin,kuma ta kasance memba na Ƙungiyar Astronomical ta New Zealand da Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Tauraro na Amirka.[1][2][3][4]

Manazarta gyara sashe

  1. "HOBBY BRINGS HONOUR". The Courier-mail. Queensland, Australia. 16 February 1937. p. 19. Retrieved 21 January 2018 – via National Library of Australia.
  2. Williams, Thomas R.; Saladyga, Michael (2011). Advancing Variable Star Astronomy: The Centennial History of the American Association of Variable Star Observers. Cambridge University Press. p. 98.
  3. "Society Business: Fellows elected; Candidates proposed; Patronage granted to the Society; Coronation of, Ballot for seats to view procession". Monthly Notices of the Royal Astronomical Society. 97. January 1937. Bibcode:1937MNRAS..97..155.. doi:10.1093/mnras/97.3.155.
  4. Church of England Parish Registers 1934-1906. London Metropolitan Archives. 5 May 1875.